Tập Lái
4/5/11
5
0
0
tình hình thế này,xe nhà em hay phát ra tiếng ù ù ,khi chạy ở 30km/h và vào lúc đang mất đà hơi ép máy síu,,còn đã có chớn đổ thì xe im re,ko nghe nửa,và nếu vậy thì ko phải do cầu xe hay lớp phát phải ko,vì chạy cành nhanh xe càng êm,có người chỉ em là nên vặn thêm ốc chân đế động cơ,vì động cơ bị hơi ép nên run phát ra tiếng U Ù,có bác nào đã gặp chưa cho em chút ý kiến,xin cảm ơn.:)

Tập Lái
19/12/09
24
1
0
ISUZU Hilander nếu chạy hơi ép số hoặc đi ga ở mức trung bình thường gây tiếng ồn. Mình đã để ý nhiều khi nghe tiếng ồn thì ngắt số thả chân ga thì xe êm. Tiếng ồn này thường phát sinh khi chạy 50km/h còn nếu khi chạy xe mà tăng tốc nhanh, đủ trớn thì tiếng ồn bị triệt tiêu. Tiếng ồn này gần như là đặc sản của Hilander và chắc chắn sẽ không khắc phục được bằng cách lót cách âm hoặc khắc phục các khuyết điểm về độ rơ của các chi tiết chuyền động. Chỉ cần đậu xe một chỗ và nhấn chân ga từ từ bạn sẽ phát hiện được thời điểm gây ra tiếng ồn của máy.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Hilander chạy trớn, tắt máy là êm nhất, hehe... Máy gào cỡ Hilander thì ù chuyện nhỏ bác ui. Túm lại là như anh em đã nói, không để non số là không ù bớt rần thôi.

G9. confirmed
Hạng C
9/4/11
650
121
43
48
Phải chấp nhận với em công nông này !

Tập Lái
11/6/11
32
0
0
sao bạn ko đi sửa xem coi nó bị gì chứ vậy rồi đoán mò cũng như ko ah

Hạng F
22/10/09
8.170
29.976
113
đi đường ngắn thì ko nói, chứ đi đường dài , tiếng ù hay ồn của động cơ làm cơ thể mau mệt , rã rời sau chuyến đi. Mà em thấy chừ máy dầu còn muốn êm hơn innova