Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
29/1/13
105
2.118
93
Hiện em đang mần trong khu phần mềm Quang trung quận 12.
Trước, em tính mua căn hộ Khang Gia, Sunview... nhưng sau cùng em bỏ ý định này vì đơn giản em không thích chung cư. Xuất phát điểm là nông dân nên em vẫn thiên về nhà riêng hơn ạ.

Giờ, em muốn mua đất với ngân sách khoảng 500 triệu. Với các tiêu chí sau: bán kính cách phần mềm Quang Trung khoảng 8km đổ lại, đường xe hơi vào được, khu yên tĩnh an ninh, gần trường học...

Em thực tình là như thế, nhờ các bác tư vấn thực lòng giùm em.

Cảm ơn các bác trước.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/1/11
392
437
63
bác đã xác định là mua đất ở thì 500 triệu mua dc với bán kính 8km từ CV PM Quang Trung. Bác tìm hiều khu Tân Xuân, Tân Chánh Hiệp... hay xa hơn là ngã tư Hóc môn nhưng vẫn trog bán kính 8m.
E thấy khu ngã tư HM tầm bèo nhất 8 triệu/m2 thì mới thỏa DK của bác.
bác chịu khó lùng sục chắc cũng tìm dc chổ như ý.

Hạng B2
29/1/13
105
2.118
93
maitoan nói:
bác đã xác định là mua đất ở thì 500 triệu mua dc với bán kính 8km từ CV PM Quang Trung. Bác tìm hiều khu Tân Xuân, Tân Chánh Hiệp... hay xa hơn là ngã tư Hóc môn nhưng vẫn trog bán kính 8m.
E thấy khu ngã tư HM tầm bèo nhất 8 triệu/m2 thì mới thỏa DK của bác.
bác chịu khó lùng sục chắc cũng tìm dc chổ như ý.
Cảm ơn bác maitoan.

Hạng B2
29/1/13
105
2.118
93
Các bác nào biết phía Đông Thạnh tư vấn giùm em phát.

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.517
93
hungvu19 nói:
Các bác nào biết phía Đông Thạnh tư vấn giùm em phát.
E có bà con ở ấp 5, Đông Thạnh. E cũng hay lên đó chơi. Khu đó ở cũng nhiều, bác dự định mua diện tích thế nào vì giá vô chừng lắm, đồng thời nhà sổ chung hoặc chưa có sổ hồng thì nhiều vì phần lớn họ tự xây cất trên đất nông nghiệp (Nhiều người vẫn mua vì giá tương đối, và người bán cũng thường là dân ở đó).

Đứa e họ mới bán 1 căn cấp 4, dt khoảng 4x17, đường hẻm oto đi thoải mái, cách Lê Văn Khương khoảng 150m (Qua cầu Dừa đúng 1km). Nó bán cuối năm ngoái là 450tr, chưa có sổ hồng (chỉ có sổ đỏ đất NN).

Giá đất NN thì tầm khoảng 4-5tr/m2 tùy vị trí. Vài thông tin bác tham khảo

Hạng B2
29/1/13
105
2.118
93
2F1 nói:
E có bà con ở ấp 5, Đông Thạnh. E cũng hay lên đó chơi. Khu đó ở cũng nhiều, bác dự định mua diện tích thế nào vì giá vô chừng lắm, đồng thời nhà sổ chung hoặc chưa có sổ hồng thì nhiều vì phần lớn họ tự xây cất trên đất nông nghiệp (Nhiều người vẫn mua vì giá tương đối, và người bán cũng thường là dân ở đó).

Đứa e họ mới bán 1 căn cấp 4, dt khoảng 4x17, đường hẻm oto đi thoải mái, cách Lê Văn Khương khoảng 150m (Qua cầu Dừa đúng 1km). Nó bán cuối năm ngoái là 450tr, chưa có sổ hồng (chỉ có sổ đỏ đất NN).

Đoạn này bán kính cũng tầm 10km. Cũng không quá xa. Em thấy đăng báo là đất thổ vườn thôi.
Khu vực này có bị ảnh hưởng nước ngầm của bãi rác Đông Thạnh không bác? có dính quy hoặc gì không?

Hạng C
9/2/12
946
38
48
em thấy dọc đường Song Hành phát triển ghê bác à, bác chịu khó tim mấy anh chuyên môi giới bên đó săn thôi.

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.517
93
hungvu19 nói:
2F1 nói:

Đoạn này bán kính cũng tầm 10km. Cũng không quá xa. Em thấy đăng báo là đất thổ vườn thôi.
Khu vực này có bị ảnh hưởng nước ngầm của bãi rác Đông Thạnh không bác? có dính quy hoặc gì không?

Mọi người đa số vẫn dùng giếng khoan, e ko rõ chất lượng nước thế nào nhưng ko có mùi và ko phèn. Tuy nhiên, nấu ăn vẫn dùng nước đóng chai. Có 1 vài tuyến đường nhánh thì có nước thủy cục. Đường Lê Văn Khương đã có nước thủy cục hết nguyên con đường mấy năm nay rồi.

Đi từ ngã tư Tân Thới Hiệp theo đường Lê Văn Khương qua cầu Dừa, bác căn mấy vị trí mà có nhà dân đang ở xung quanh thì phần lớn ko bị qui hoạch gì lớn, chỉ có một vài đường dự phóng. Các khu đất rộng đang bỏ trống thì có thể đã bị qui hoạch, vd một vài khu đất rộng dọc theo đường Hương Lộ 80. Nói chung bác cứ đem giấy tờ ra xã hoặc huyện hỏi là biết ah. Chủ Nhật vừa rồi e có ghé, thấy nhiều nhà đang xây dựng, nói chung e thấy dân ở cũng san sát nhau hết.

Bác cũng có thể tham khảo thêm đất ở xã Tân Hiệp, rất gần chợ Hóc Môn và UBND Huyện HM trong vòng bán kính 1km. Từ vị trí này đến CVPMQT theo đường Tô Ký khoảng 7km (e đã đi và đo thực tế từ Trường Trung Cấp Nghề, vì e có miếng đất ở đó). Giá đất ở đấy cũng khoảng bằng giá ở Đông Thạnh. Đường Tô Ký mà mở rộng như Lê Văn Khương thì đi lại cũng nhanh.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
29/1/13
105
2.118
93
Cảm ơn bác datnen và bác 2F1 đã tư vấn giúp em.

Lễ này nghỉ dài ngày em sẽ đi dạo một vòng xem thực địa như thế nào, Tân Hiệp, Đông Thạnh, Song Hành, Thới tam thôn...

Status
Không mở trả lời sau này.