Tập Lái
7/6/14
3
0
1
38
Xin các bác khám giúp em Xế của em.
Xe của e dùng hệ thống phanh dầu trợ lực chân không.
Triệu chứng ban đầu phanh vẫn ăn lết luôn, nhưng khi đỗ dốc chờ đèn đạp phanh hút dần dần kịch chân phanh một lát xe trôi luôn phải nhả ra đạp lại rồi lại tiếp tục hút như lần đầu.
E mang vào thợ họ thay tổng phanh, xả E . Thay xong phanh ko ăn tí nào nữa. Đèn ( ! ) trên táp lô báo liên tục. ( đèn báo áp suất thấp). Kiểm tra máy phát tốt. Giờ nó bị làm sao sửa gì hả các bác. Có ai biết mách e với thakyou các bác

Tập Lái
7/6/14
3
0
1
38
Xin nói thêm giờ chân phanh nhẹ như ko. Đạp 2 đến 3 cái lên đèn ( ! ) luôn đi 20 km/ h ko phanh đc

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Xe bác xe gì? Thay bơm tổng có đúng loại theo xe không?

Tập Lái
7/6/14
3
0
1
38
Xe bác xe gì? Thay bơm tổng có đúng loại theo xe không?
E thay đúng loại đúng mã luôn bác ạ. Giờ thợ họ cũng bó tay hay sao ấy ko thấy sửa gì thêm. Bacs biết mách e với

Hạng C
29/3/10
847
487
63
Trường hợp xe bác thay tổng phanh là đúng , nhưng sau khi thay thì hiện tượng mất phanh xảy ra là do :
1/ tổng phanh mới kg tốt cần thay lại cái khác . bác nói thợ tháo ống dầu thắng ngay trên tổng phanh ( thường là 2 - 3 có khi là 4 ống ) lấy tay bịt lại và cho người đạp thắng chầm chậm xem các ống có phun mạnh kg ? nếu kg => thay mới .
2/ Còn gió trong ht do xả gió kg đúng pp nên bây giờ phải xả gió toàn bộ ht ( trường hợp này thường thì chỉ cần xả tổng phanh ) .

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Sau khi thay bơm tổng vẫn liệt phanh:
- Nếu chỉ do xả air không hết thì là do thợ.
- Nếu xả hết air rồi thì là do chủ, giao lắp hàng đểu.
Vậy thôi!

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Bác thử đạp thắng lúc ga cao,đạp thắng lúc ga cầm chừng và đạp thắng khi vừa tắt máy xem tầm cao của bàn đạp có gì khác nhau không.Nếu khác nhau thì hỏng ở phần trợ lực chân không.