Hạng B1
19/4/13
59
1
0
36
Tây Ninh
Chào các bác ạ, em là tài non vừa có bằng, ba em đi nước ngoài sáng 1/5 về Tân Sơn Nhất. Em định lái 4b đi rước nhưng còn bỡ ngỡ vì chưa bao giờ lái vào đây, mong các bác hướng dẫn cho em đường đi nước bước với ạ.
Nếu có sơ sót gì mong các bác cười xoà bỏ quá cho em ạ! Em xin cảm ơn nhiều ạ!

Hạng C
17/7/11
662
21
18
Bác cứ đi thẳng vào bãi xe nơi ga đến quốc tế vô bãi xe bấm thẻ rồi tìm chỗ đậu xe ,bác cứ làm theo bảng hướng dẫn là được chúc bác vui

Hạng B2
2/12/12
265
1
0
46
Bac muon huong dan the nao a?
1. Vao ga quoc te: tu Truong Son di thang, bac se thay bang huong dan Ga don khach, chay len lane do nhe bac.
2. Toi ga don, bac de nguoi nha xuong het, xong bac chay xe di gui o duoi. Co thang may len lau,vao ngoi uong cafe cho nguoi nha.
3. Don xong, xep do gon gang, bac xuong lay xe, chay len va dua do vao xe. Ok, thang tien ve nha.
Chuc bac va Gia dinh mot ngay vui. Sorry em dung iPad nen khong danh dau duoc a.

Hạng B1
19/4/13
59
1
0
36
Tây Ninh
Vâng ạ em đọc hiểu rồi ạ. Cảm ơn bác tuansat và nhất là bác Aka358 chỉ rất chi tiết ạ. Nào giờ đi em được thả xuống ga đón nên chả biết bãi xe ở đâu. Em sẽ từ từ nhìn theo bảng chỉ dẫn. Cảm ơn các bác lần nữa ạ! Chúc các bác nghỉ lễ vui vẻ ạ!

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Nếu bác ý đón người nhà thì đón dưới tầng trệt chứ lên lầu làm gì.

Từ đường Trường Sơn chạy vô sân bay quốc tế, bác nhìn bên trái có bảng hướng dẫn vô bãi đậu xe. Bác chở cả người nhà vô bãi đậu xe luôn, trong đó có nhiều làn, bác quẹo phải rùi chạy vô đậu ở làn trong cùng, sát bên đường xe chạy, xong bác và người nhà chỉ cần bước qua làn xe chạy là vô ga đón rùi, khỏi cần chạy tới chạy lui đón trả người nhà.

Khi ra cũng vậy, trả tiền đậu xe xong bác cầm hoá đơn mang ra cổng kiểm soát ở ngoài, đưa cho nhân viên khỏi tốn 10 ngàn ra vô sân bay.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Thanhxau
Hạng C
7/11/06
617
38
28
Tp. HCM
Aka358 nói:
Bac muon huong dan the nao a?
1. Vao ga quoc te: tu Truong Son di thang, bac se thay bang huong dan Ga don khach, chay len lane do nhe bac.
2. Toi ga don, bac de nguoi nha xuong het, xong bac chay xe di gui o duoi. Co thang may len lau,vao ngoi uong cafe cho nguoi nha.
3. Don xong, xep do gon gang, bac xuong lay xe, chay len va dua do vao xe. Ok, thang tien ve nha.
Chuc bac va Gia dinh mot ngay vui. Sorry em dung iPad nen khong danh dau duoc a.

Ga đến nằm ở tầng trệt bác ạ, trên lầu là Ga đi.

Tóm lại đơn giản là bác cứ thẳng Trường Sơn, qua chỗ Parkson/cafe Highland thì đi thẳng qua đèn xanh đèn đỏ để vào sân bay. Vào đó có 2 lối, 1 lối hơi chếch bên phải là cầu vượt dẫn lên lầu 1 (Ga đi). Bác không đi lối đó mà nhìn bên trái có cái lối vào bãi xe. Bác vào đó (bấm phiếu tính giờ), park xong thì đi bộ ngang qua lối đi sang bên kia là ga đến rồi. Cạnh cửa ra có cafe bác ngồi chờ chuyến bay hạ cánh. Ngồi cafe cho mát mẻ bác ạ, nhắn người nhà ra khỏi cửa thì rẽ trái sang cafe, đừng chen ra cửa đón làm gì vừa mệt mỏi vừa mất mỹ quan. Thú thực mỗi lần đi nc ngoài về đến cửa đón thấy người nhà chen chúc đứng chắn hết cả lối ra là em lại thấy khó chịu :)

Nếu người nhà bác ít đồ thì nên xách đồ luôn ra bãi xe cho tiện. Nếu nhiều đồ thì hãy ra bãi xe lấy xe vòng vào.

• Like
Reactions: PAND10122004
Hạng B1
7/9/12
66
17
8
Mời bác xem
[link]http://youtu.be/RtxHcCuN3lQ[/link]

Hạng B1
7/9/12
66