Tập Lái
7/12/17
0
1
0
36
Chào các bác trên diễn đàn,
E năm nay 26 tuổi, kinh nghiệm sống còn ít nên e xin các bác chỉ giáo giúp e.
Tình hình là e thấy giới có tiền nước mình phát triển mạnh quá. Tầm tuổi e or hơn tuổi e chút có nhà cửa có xe hết rồi. E phấn đấu mãi cũng mới có được cái ổ tại SG để có chỗ đi chỗ về. Giờ đến chuyện sắm xe. Lại phải bắt đầu tiết kiệm lại từ đầu. E thấy nó xa vời quá. Dù biết là còn trẻ rồi cũng sẽ có thôi nhưng chắc đầu 3 mất rồi.
Công việc thì nhiều lúc cũng áp lực, chán nản. Nhìn người ta có oto di chuyển che mưa che nắng nhiều lúc cũng thấy thèm.
Vào vấn đề chính, hiện e đang có cửa kiếm 1 số tiền cũng kha khá. Đủ để e mua xe, ra tự làm chủ, tự do kinh doanh, thời gian,... E có nên kiếm rồi ngỉ ngơi, hưởng thụ, tự kinh doanh không các bác? Việc kiếm tiền này: Về Lý thì không đúng nhưng về Pháp Luật thì không sai. Nói chung là tâm thanh thản thì làm cũng được mà e phân vân quá. Suy nghĩ cả tháng nay rồi mà vẫn chưa thông. Các bác cho xin xin ý kiến với ạ
Cảm ơn các bác đã dành chút thời gian đọc tâm sự này của e.
P/s: Nếu bác nào muốn tâm sự cá nhân thì có thể inbox mail cho e:
[email protected]
Chúc các bác thật nhiều sức khỏe

• Like
Reactions: ducle555
Hạng B2
Thành viên BQT
18/5/17
113
101
43
bác kinh doanh cái gì thế, cho em theo làm với

Hạng B2
25/10/10
243
162
43
Không phạm pháp là được bác à. Mà công việc này có nhạy cảm không bác? Em ra tết âm cũng nghỉ làm vì chán với cv đang làm quá. Nếu được xin cùng hợp tác làm ăn với bác.
Mail: [email protected]