Hạng B2
8/7/15
175
85
28
Long An
Xin các bậc tiền bối tư vấn giúp xe Mirage với.

Em có nhu cầu mua xe ô tô để đi làm hàng ngày ( cả đi lẫn về 104km) . Em thấy trên mạng có con Mirage đời 2014 giá 240tr. Các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạ.

Em chưa mua xe lần nào. Giá xe vậy có ổn không ak. Check xe hãng có ok không ak. Con này chạy có lành không, có hay hỏng vặt không? Nhờ các bác tư vấn giúp.

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Em có nhu cầu mua xe ô tô để đi làm hàng ngày ( cả đi lẫn về 104km) . Em thấy trên mạng có con mirage đời 2014 giá 240tr. Em chưa mua xe lần nào. Xin các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp e với ak. Giá xe vậy có ổn không ak. Check xe hãng có ok không ak. Con này chạy có lành không, có hay hỏng vặt không? Nhờ các bác tư vấn giúp.
Em đang đi MR CVT đời này. Xe bác thấy là MT hay CVT? Nếu xe CVT đi gia đình, bảo trì chính hãng, thì giá đo hợp lý. Nếu xe MT Grab thì quá đắt.

MR đi rất lành, nhưng đời cũ, phụ tùng, phụ kiện khó tìm và giá chát. Nếu bác rành xe Mit và quen biết gara chuyên xe Mit thì nên mua. Không thì bác nên chuẩn bị tầm 20-30tr (có thể hơn), trong 6 tháng sau khi mua xe, để ... sửa.

Hạng B2
8/7/15
175
85
28
Long An
Em đang đi MR CVT đời này. Xe bác thấy là MT hay CVT? Nếu xe CVT đi gia đình, bảo trì chính hãng, thì giá đo hợp lý. Nếu xe MT Grab thì quá đắt.

MR đi rất lành, nhưng đời cũ, phụ tùng, phụ kiện khó tìm và giá chát. Nếu bác rành xe Mit và quen biết gara chuyên xe Mit thì nên mua. Không thì bác nên chuẩn bị tầm 20-30tr (có thể hơn), trong 6 tháng sau khi mua xe, để ... sửa.
Dạ xe này là MT bác! Đời 2014 mà thấy đăng hơn tháng rồi mà chưa bay.
Vậy thôi cố thêm mua xe mới cho chắc. E chưa mua xe lần nào nên không rành lắm. Thanks bác đã tư vấn.

Hạng B2
8/2/18
464
12.356
93
Sài Gòn
Vậy thôi cố thêm mua xe mới cho chắc. E chưa mua xe lần nào nên không rành lắm. Thanks bác đã tư vấn.
Mirage là lựa chọn hợp lý nếu chỉ di chuyển trong đô thị là chính
Mình đi 02 năm, SG-BH làm việc hàng ngày, hơn 100 km. 62k km mà xe chưa hư hỏng gì
Bác nên mua CVT, xe yếu chạy số tự động thoải mái hơn
Ngoài ra Mirage còn có thể phục hồi rất nhiều options bị cắt, giá cả cũng rẻ như mấy xe khác

• Like
Reactions: baicon
Hạng B2
8/2/18
464
12.356
93
Sài Gòn
Giá thì mình ko bàn, mình vừa bán con này CVT đời 2017. Lý do: yếu và ồn, máy lì lì chạy rất bực bội
Xe này ko dành cho mấy anh máu tốc độ, thích tăng tốc đột ngột
Tuy nhiên, xe vẫn dễ dàng đạt 90km/h mà không gặp khó khăn gì, tăng tốc hơi yếu chứ xe cũng ổn

Hạng D
5/7/16
1.953
13.817
113
Giá thì mình ko bàn, mình vừa bán con này CVT đời 2017. Lý do: yếu và ồn, máy lì lì chạy rất bực bội

lúc mua bác phải biết chớ =))
hay chạy 2 năm xuống xác dữ thần vậy

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Mt thì chắc chạy Grab roi

• Like
Reactions: jimmihung
Hạng D
29/6/15
4.923
15.788
113
39
Tâm sự 1 trung niên thần tượng Mit, mua xong xài ... bán lại đc 320mio mừng húm ... chia sẻ

• Haha
Reactions: nghiarom