Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
bác cứ hốt đi, mua CVT ấy, xe này cách âm rất ổn trong tầm giá, may con vios, mazda, city ồn dã man. Về động cơ con này thì thấy ai củng nói yếu chứ mình chạy thì chỉ thua mỗi santafe với sedona thôi. Đã test trên rất nhiều cung đường. Có điều cái dàn lạnh con này hơi ồn, khi tăng tốc máy nge hụ hụ như có tụt bô ấy. Chạy con này thì Innova 2.0 của ông già chạy thấy củng không bằng. Ah, mah cua mình là CVT 2017 nhé.
MR từ đời 2016 (sx cuối 2015) đã cải thiện chút về cách âm, các đời trước thì như xe công nông. Nhưng so với Vios, Mazda 2 thì không thể bằng.

Đúng là so với Innova thì MR "có vẻ" dễ điều khiển hơn và dzọt hơn. Nhưng so với Grand i10 1.2 AT chẳng hạn, em thấy không hơn.

PS, mà bác chủ mua MR đời 2017 thì mua xe mới luôn cho rồi. Hiện tại đang có KM rất nhiều. Hehehe.

• Like
Reactions: baicon and Trungt25
Hạng B1
27/6/19
58
173
46
36
MR từ đời 2016 (sx cuối 2015) đã cải thiện chút về cách âm, các đời trước thì như xe công nông. Nhưng so với Vios, Mazda 2 thì không thể bằng.

Đúng là so với Innova thì MR "có vẻ" dễ điều khiển hơn và dzọt hơn. Nhưng so với Grand i10 1.2 AT chẳng hạn, em thấy không hơn.

PS, mà bác chủ mua MR đời 2017 thì mua xe mới luôn cho rồi. Hiện tại đang có KM rất nhiều. Hehehe.
Bác cứ yên tâm về độ ồn, mình ko đi mazda 2, chỉ đi mazda 3 hb thôi, ồn lắm, ko hơn Mirage đâu, còn vios thì bản mới ok, bản củ đi con TRD thì thôi thua cả mazda, trong cai phân khúc này thì mirage khá ổn về độ ồn và cách âm so với giá tiền. Còn về máy thì không thễ bằng mazda dc, nhưng mazda thì đạp ga nó sẽ trễ cỡ 10s rồi mới lên, còn mirage thì hụ lên rồi phóng, Vios thì thôi không bàn.

I10 1.2AT sẽ hơn Mirage ở đề pa vì hộp số 4 cấp, đa phần động cơ CVT đề pa ko dc nhanh, nhưng khi lên trớn 1 chút thì bất chấp. Còn chạy đường trường thì tùy tài mah chạy, không nói dc. Nhu mình thik đua bơi vượt xe thì chắc chắn sẽ khác mấy bác chạy từ từ rồi.

PS: Nếu chỉ chon về động cơ và cảm giác lái thì em khuyên bác chơi con Ford Fiesta ấy. Bao phê và chấp hết.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Bác cứ yên tâm về độ ồn, mình ko đi mazda 2, chỉ đi mazda 3 hb thôi, ồn lắm, ko hơn Mirage đâu, còn vios thì bản mới ok, bản củ đi con TRD thì thôi thua cả mazda, trong cai phân khúc này thì mirage khá ổn về độ ồn và cách âm so với giá tiền. Còn về máy thì không thễ bằng mazda dc, nhưng mazda thì đạp ga nó sẽ trễ cỡ 10s rồi mới lên, còn mirage thì hụ lên rồi phóng, Vios thì thôi không bàn.

I10 1.2AT sẽ hơn Mirage ở đề pa vì hộp số 4 cấp, đa phần động cơ CVT đề pa ko dc nhanh, nhưng khi lên trớn 1 chút thì bất chấp. Còn chạy đường trường thì tùy tài mah chạy, không nói dc. Nhu mình thik đua bơi vượt xe thì chắc chắn sẽ khác mấy bác chạy từ từ rồi.

PS: Nếu chỉ chon về động cơ và cảm giác lái thì em khuyên bác chơi con Ford Fiesta ấy. Bao phê và chấp hết.
Hội MR hồi xưa, có bác bảo đang phân vân Audi Q2 với Mec A, nhưng lái thử MR CVT thì mua luôn. Nhà ảnh đang có Audi Q7 và BMW X6 rồi. Thấy Mitsubishi có con xe tương tự Q2, mà giá lại rẽ, nên mua đi làm, đỡ bị dòm ngó.

Anh @Zinger 112 ơi, mời anh ghé qua tư vấn vài nhời cho bác chủ thớt với. Cảm ơn anh.

• Like
Reactions: baicon
Hạng B2
12/6/19
282
2.721
93
34
Hội MR hồi xưa, có bác bảo đang phân vân Audi Q2 với Mec A, nhưng lái thử MR CVT thì mua luôn. Nhà ảnh đang có Audi Q7 và BMW X6 rồi. Thấy Mitsubishi có con xe tương tự Q2, mà giá lại rẽ, nên mua đi làm, đỡ bị dòm ngó.

Anh @Zinger 112 ơi, mời anh ghé qua tư vấn vài nhời cho bác chủ thớt với. Cảm ơn anh.

mình thì chưa đủ tiền mua Mirage nên ko dám nói về độ ồn hay độ bốc
Nhưng thường thì xe Mit êm, bền và sự tăng tốc của nó khủng khiếp lắm nên a thớt chớ lo

Ko biết bản MR có MT ko chứ trên mạng bonbanh rao bản AT thì từ 295-350

Nếu a thớt hô 240 cho bản AT thì có nghĩa là xe đâm đụng thủy kích

Xin các bậc tiền bối tư vấn giúp xe Mirage với.

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
mình thì chưa đủ tiền mua Mirage nên ko dám nói về độ ồn hay độ bốc
Nhưng thường thì xe Mit êm, bền và sự tăng tốc của nó khủng khiếp lắm nên a thớt chớ lo

Ko biết bản MR có MT ko chứ trên mạng bonbanh rao bản AT thì từ 295-350

Nếu a thớt hô 240 cho bản AT thì có nghĩa là xe đâm đụng thủy kích

Xe em MR CVT 2013, mới đi gần 50.000 km, nhưng bảo dưỡng, bảo hiểm chính hãng 100%. Chắc rao 350tr anh nhỉ?

Em định bán được giá, mua Fadil, làm người yêu nước.

Hạng B2
12/6/19
282
2.721
93
34
Xe em MR CVT 2013, mới đi gần 50.000 km, nhưng bảo dưỡng, bảo hiểm chính hãng 100%. Chắc rao 350tr anh nhỉ?

Em định bán được giá, mua Fadil, làm người yêu nước.
350 giá thợ

a muốn bay nhanh thì chắc 320

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng B1
27/6/19
58
173
46
36
câu tư vấn 3 máy yếu, ồn và mau hư là câu e được nge anh chi ông bà cha chú và ông hàng xóm em khuyên nhiều nhất về cái xe này. sau khi dc cho chạy thử xong thì câu e được nge nhiều nhất từ họ lại là " xe này 4 máy chứ 3 máy gì mậy,chắc mấy thằng quáng cáo ghi lộn, chắc có tụt bô....". Cơ bản là người ta vẫn ngĩ về sự khác biệt giữa 3 và 4 máy ở cái số lượng. Còn mình thì vẫn quan trọng là trãi nghiệm.