Hạng B2
6/3/17
411
250
68
43
Cảm ơn topic rất hữu ích .
Em cũng mới bắt đầu và đang thử việc để làm quản lý xưởng sản xuất về giày .
Hiện tại ở tại công ty em mọi thứ đang khá lộn xộn , em có 1 tháng để đưa ra các ý kiến hoàn thiện lại quy trình sản xuất và cải tổ lại công ty . Nhưng trước giờ em chưa hề có kinh nghiệm về việc này nên đang rất mông lung ko biết phải bắt đầu từ đầu .
Các bác có kinh nghiệm về sản xuất mặt hàng giày nói riêng hoặc quản lý xưởng , quy tắc cải tổ lại quy trình sản xuất ban đầu nói chung có thể chỉ giúp em xem em nên bắt đầu từ phần nào để thay đổi được ko ạ
Cảm ơn các bác rất nhiều ạ
E chỉ có 1 ít kinh nghiệm chia sẻ về Process chứ ko có liên quan gì đến giày dép, e nghĩ 1 tháng là quá ít để có thể cải tiến cả 1 quy trình sx. Đầu tiên bác có thể rà soát lại toàn bộ Process --> tìm ra cái Bottle Neck --> giải quyết cái này trước sau đó đi đến những cái tiếp theo :).

Tập Lái
6/7/19
0
0
0
30
Bac ấy chắc mới ra trường hoặc mới nhảy từ Field khác qua :D
Trước em làm 4 năm ở 1 công ty sản xuất nhưng phụ trách toàn bộ mảng thương mại và kinh doanh . Ko nắm bắt và quan tâm đến công tác sản xuất tại xưởng .Nhưng sau thì chuyển về công ty mới này định xin làm tiếp thương mại với kinh nghiệm mình đang có mà bên họ lại bị đang bị yếu về quản lý sản xuất nên mới giao cho em thử . Thực tình là như tờ giấy trắng và phải nghiên cứu lại tất cả các quy trình từ đầu mà thời gian lại chỉ có 1 tháng nên mới cần các bác chia sẻ hy vọng sẽ rút ngắn được thời gian :(