Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
30/7/13
215
6
18
HCM
chào các bác!

trong tháng 5 này gia đình mỉnh tính làm 1 chuyến đi xa, xuất phát từ tp.hcm đi đến đà lạt - trong 3 ngày.
mình dùng con kia picanto (kia morning nhập) của bác hải, liệu đủ sức chạy về đến đó không các bác?

nhân tiện cho mình hỏi, đi bằng em này thì chạy bao nhiêu cây số thì nên dừng lại nghỉ chân, và thời gian để nghỉ chân bao lâu cho máy nó ổn (mạnh) lại!

Cần chuẩn bị gì cho chuyến hành trình này (tất nhiên đồ cá nhân thì mình chuẩn bị rồi nha- hì hì)

vì mình mua xe không lâu chỉ đi loanh hoanh trong tp và vũng tàu, nên giờ đang lên kế hoạch đi đà lạt,
mong các cao thủ giúp tư vấn với

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
Kia Morning thì bác chạy vô tư, bác làm 1 lèo tới Đà Lạt cũng được, máy khó yếu lắm bác ơi. Khi chạy bác nhớ để ý bảng đồng hồ xem có đèn cảnh báo nào sáng bất thường hay không? chú ý nhiệt độ nước làm mát là ổn
Trước khi đi nhớ đem xe đi bảo dưỡng kiểm tra là tốt, cái quan trọng nhất khi mang đi là tiền và thẻ tín dụng
30-4 / 1-5 em cũng tính đi Nha Trang - Đà Lạt nè

Tập Lái
27/2/14
5
0
0
Bác này cẩn thận quá

Từ SG lên Đà Lạt cũng chỉ có 300km có nhiều lắm đâu

Bác đi đường cẩn thận chút thôi, và dừng lại ăn uống nghỉ ngơi cũng thoải mái rồi

Bác tới ĐL không biết bác thăm người nhà hay kết hợp nghỉ dưỡng.

Nếu bác cần đặt phòng khách sạn thì báo em tiếng nha

Hạng B2
30/7/13
215
6
18
HCM
binhtri nói:
Kia Morning thì bác chạy vô tư, bác làm 1 lèo tới Đà Lạt cũng được, máy khó yếu lắm bác ơi. Khi chạy bác nhớ để ý bảng đồng hồ xem có đèn cảnh báo nào sáng bất thường hay không? chú ý nhiệt độ nước làm mát là ổn
Trước khi đi nhớ đem xe đi bảo dưỡng kiểm tra là tốt, cái quan trọng nhất khi mang đi là tiền và thẻ tín dụng
30-4 / 1-5 em cũng tính đi Nha Trang - Đà Lạt nè
ok, cám ơn bác mình sẽ đem xe đi kiểm tra trc khi đi xa
vietnam.holidays nói:
Bác này cẩn thận quá

Từ SG lên Đà Lạt cũng chỉ có 300km có nhiều lắm đâu

Bác đi đường cẩn thận chút thôi, và dừng lại ăn uống nghỉ ngơi cũng thoải mái rồi

Bác tới ĐL không biết bác thăm người nhà hay kết hợp nghỉ dưỡng.

Nếu bác cần đặt phòng khách sạn thì báo em tiếng nha
cám ơn bác, mình đi về đó để thăm người nhà,, khi nào đi chơi thì alo bác tư vấn thêm

Hạng C
8/1/07
650
4.748
93
Em mới đi về hôm đầu tuần, đường đi bây giờ thoải mái rồi. Xe em cũng morning mà chạy vi vu. Bác dừng 2 lần là tạm ổn rồi, 1 lần ngay trạm Tân Phú hoặc Madagui, 1 lần ngay Đức Trọng cho khoẻ trước khi lên đèo. Trên đường đi nhớ chú ý biển tốc độ và các loại chim mồi là được :))

Tập Lái
25/4/13
29
0
0
Chim mồi là gì hả bác? Bác nào có kn chỉ bảo em em định hè cũng vô Đà Lạt hihi

Hạng C
8/1/07
650
4.748
93
Daucunchip nói:

Bác vào mục trên đường thiên lý tìm mấy bài về chim mồi đó, em cũng có đăng 1 bài

Tập Lái
10/2/14
49
0
6
30
Daucunchip nói:
Chim là.. Bồ Câu
Mồi là ... bánh mì
Nói túm lại chim mồi là... bánh mì bồ câu( bồ câu ram, quay chảo hay nướng là tùy vào KHẨU VỊ của bác)

Một số điểm phượt tại DL:
[link]http://balobay.com/trip/174-phuot-da-lat.html[/link]

Tập Lái
28/2/14
9
0
1
kia moring chay vô tư bác ah, có điều không biết đường xá tuyến ql20 thế nào rồi, cuối tháng 3 này em cũng đi đà lạt nhưng đi tuyến 766-713

Hạng B2
24/9/10
339
345
63
Bác có đủ sức để chạy cho con moring nó mệt hay không thôi. Bác chạy một mạch từ SG ra HN nó vẫn chạy khỏe.

Status
Không mở trả lời sau này.