Tư Vấn Chia Sẻ xin các bác tư vấn giúp

Tập Lái
7/3/06
27
0
0
Ha noi
chiều nay em đi về nhà qua 1 cái rãnh không sâu lắm, xui 1 cái là bị mắc 1 hòn đá to cõ 20cm vào cầu trước, nghẽn ở đó như miếng xương, tién không được, lùi không xong, kêu kèn kẹt dưới gầm. cuối cùng thì kê 1 hòn gạch lên bánh bên lái để kênh lên thì mới lôi được hòn đá ra. toát hết cả mồ kê.
Về đến nhà em ngó xuống gẩm (do hôm trước đọc bài của các bác về việc vỡ đáy hộp số) thì hỡi ôi em thấy nước đang tý tách chẩy (5 giây/ giọt). vị trí chẩy dịch là trục ngang trước, cách bánh bên lái khoảng 30cm.
em sờ thử thì thấy như nước, mầu trắng, không nhờn.
em không hiểu là do nước của cái rãnh hoặc hòn đá hay là đã vỡ cái gì rồi.
các bác chẩn đoán và tư vấn giúp hướng xử trí nhé.
cám ơn các bác

Tập Lái
7/3/06
27
0
0
Ha noi
RE: xin các bác tư vấn giúp

cám ơn bác BlackLac. đúng là 10 năm lái xe em chưa bao giờ ngó xuống gầm. quá Bờm phải không bác. Cho em hỏi thêm, dàn lạnh điều hòa của Lancer Gala có đúng ở vị trí đó không? cám ơn bác

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

sau khi lau sạch thì bác phải biết là dầu hay nước chứ ?
thua ... :mad:

Tập Lái
7/3/06
27
0
0
Ha noi

mà cũng vì hôm nay mới ngó xuống gầm nên đúng là thấy thê thảm do gầm Gala không có tấm lót chắn, có cần phải làm thêm cái váy áo gì cho nó không các bác nhỉ:)

Hạng B2
2/1/05
151
1
0
53
HN

Bật điều hòa, thì chuyện nước ngưng tụ chảy thành giọt ướt dưới gầm xe là chuyện bình thường bác à. Quan trọng là biết nó chinh là nước chứ không phải là dầu.

Tập Lái
7/3/06
27
0
0
Ha noi

sáng nay đã kiểm tra thì thấy bình nước làm mát vẫn còn tương đối, bình nước phụ hết nhẵn (đã châm thêm). Vừa chạy xe vừa ngó cái đồng hồ nhiệt độ. may quá thấy nó vẫn bình thường. Cám ơn các bác đã tư vấn.