Tập Lái
9/2/12
37
0
6
39
Em đang tính mua máy rửa xe loại nằm ngang xài dây curoa mà không biết mua loại nào ở đâu.???
Nhà e thì có khỏang 8 chiếc xe máy mỗi lần rửa tốn nhiều tiền quá. Qua tết em tính mua e có tầm 3triệu.
Các bác tư vần dùm em nhé ở TPHCM nha các bác.
Thanks

Hạng B2
17/3/08
142
103
43
46
Theo em bác không nên mua loại máy ngang chạy dây curoa. Vì máy to nặng do có motor để kéo máy bơm. Khung sườn khá rườm rà, nếu bác có vị trí lắp cố định thì ok. Còn tháo lắp thì oải lắm lại còn thêm chỗ đặt thùng chứa nước. Bác tham khảo sang một số máy dùng cho gia đình được thiết kế gọn gàng, tiện lợi. Mỗi lần sử dụng bác chỉ cần mang ra gắn vào vòi nước là xong. Mang vác cất đặt dễ dàng, loại có kiểu dáng như bên dưới đó bác. Hoặc nếu tiết kiệm chi phí bác có thể tìm loại bơm xách tay mà thợ điện lạnh hay dùng. Loại này có thiết kế gọn gàng, giống như một máy bơm nước loại nhỏ.

Hạng B1
20/8/12
95
2
0
45
Sorry bác Tuanhung chứ em đã từng xài loại máy này. Lời khuyên của em là: nếu để xịt chơi, lâu lâu đem ra xài thì được. Chứ rửa 1 lần 8 chiếc xe, mà tuần nào cũng rửa thì cái máy này xài chừng 1 năm là lên đường. Máy này không có bền đâu, em nghe bảo là xài chổi than gì đó nên mau mòn lắm
tuanhung1433 nói:
Theo em bác không nên mua loại máy ngang chạy dây curoa. Vì máy to nặng do có motor để kéo máy bơm. Khung sườn khá rườm rà, nếu bác có vị trí lắp cố định thì ok. Còn tháo lắp thì oải lắm lại còn thêm chỗ đặt thùng chứa nước. Bác tham khảo sang một số máy dùng cho gia đình được thiết kế gọn gàng, tiện lợi. Mỗi lần sử dụng bác chỉ cần mang ra gắn vào vòi nước là xong. Mang vác cất đặt dễ dàng, loại có kiểu dáng như bên dưới đó bác. Hoặc nếu tiết kiệm chi phí bác có thể tìm loại bơm xách tay mà thợ điện lạnh hay dùng. Loại này có thiết kế gọn gàng, giống như một máy bơm nước loại nhỏ.

Tập Lái
9/2/12
37
0
6
39
Mình đồng ý kiến với bác Contraithangio là máy này chỉ phù hợp với gia đình nhỏ xịt rửa ít ngoài ra mình rất biết rõ về các loại máy của bác Tuanhung.
Máy dây cuaro ra chợ tìm hiều thì tùm lum nhãn hiệu giá mỗi tiệm cũng mỗi khác, không biết đường lựa chọn. Lên diễn đàn xem anh em nào đã dùng qua loại này thì nhò tư vấn giúp về nhãn hiệu, thời gian bảo hành. Thanks