Hạng B2
23/7/15
332
245
43
36
Xin các bác tư vấn sedan hạng C nào ngon nhất ?
Nhờ các bác tư vấn giữa Mazda3 1.5, Civic 1.8 AT và Altis 1.8 AT thì nên chọn xe nào trong tầm giá dưới 950 triệu đồng (trọn giói các loại giấy tờ) ? [pagebreak][/pagebreak]

Thưa các bác là em đang có 800tr nếu vay thêm anh em được tầm 950tr ( vay 150tr em thấy nhiều quá nên ko muốn).

Vợ chồng em làm công nên lương ít lắm ạ nên vay em ngại. Vì đang chơi hội mua xe 2k5$/ 6 tháng rồi ạ.
em có cân 3 xe trong tầm này là:

* Mazda3 1,5 giá tham khảo trọn gói chổ em là 820tr.
* Civic 1.8 at giá tham khảo trọn gói 850tr ( Em còn được tặng thêm 50tr tiền lắp đồ chơi trong hảng )
* Altis 1.8 cvt tham khảo 890tr ( ko biết tặng cái khỉ gì kèm ko ạ )
giá xe trên là thuế 12% nhá các bác.

Em rất phân vân vì em mua xe đi ít nhất 5 năm mới bán vì kinh tế eo hẹp còn nuôi 2 nhóc nữa.
Với mazda 3 thì tiện nghi ok dáng đẹp nhưng sau 5 năm em nghỉ bán lại giá chắc cũng hơi sốc
Còn với Civic thì em củng ưng về mày móc độ bền và khoản keo kiệt trong ăn uống. Tuy tiện nghi ko nhiều nhưng em được cho 50tr lắp chắc củng được kha khá món vào xe.

Với Altis em thấy giá khá cao. Phải vay mượn em ngại. Vì đang phải nộp hội 2k5$ /6 tháng.

Băn khoăn quá nên em muốn xin các bác tư vấn xem em nên lấy em nào trong 3 em trên ( chỉ 1 trong 3 em đó thôi) để em có thế chạy trong 5 năm ít chi phí nhất và tiện nghi nhất và 5 năm sau em bán đi thì cũng nhanh bay nhất.

Em xin cảm ơn các bác, em lái moning với Spark rồi nên 3 em trên em lái cái nào củng đã hết ạ. Nếu 50 tr lắp đồ trong hãng honda em có lắp được Dvd , camera lùi. Nẹp chân đuôi cá, ốp hõm cánh cửa ko các bác ?

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/12/14
1.317
1.034
113
em nghi la bác nên bỏ qua tô đi, chỉ đc cái thương hiệu phí tiền.
còn lại em honda già cỗi lâu năm keo kiệt hoặc mới mẻ trẻ trung như maz3 là ổn. tùy theo sở thích mà a lấy thôi, có điều em thấy ông hon cũng hơi bị thương hiệu roài...chán nhất mấy ông thương hiệu...
mà em cũng chán chưa mua vé số sợ trật số nữa bác ạ!!

Hạng B2
23/7/15
332
245
43
36
Em cảm ơn các bác ạ. Bạn em nó báo giá civic như sau
Civic 1.8 at mới giá 750tr. Tặng kèm những thứ sau đây 1/ dvd có gps và camera lùi. 2/ bọc sàn Da 3/ thàm lót chân civic 4/ thảm lót chân cao su cao cấp 5/ chụp ống pô 6/ nẹp bước chN CÓ ĐÈN CIVIC 7/ lót sàn cốp sau 8/ Móc civic ( hình như móc đeo khóa ) 9/ nước hoa 10/ dán film bảo hành 10 năm. Theo các bác với giá nào và km thế này em chung kết đựoc chưa ạ. Có bác nào giá tốt và km kinh hơn ko. Em xin với ạ.

Hạng B2
20/10/12
265
74
28
Tp.HCM
Thưa các bác là em đang có 800tr nếu vay anh em được tầm 950tr ( vay 150tr em thấy nhiều quá nên ko muốn)
vc em làm công nên lương ít lắm ạ nên vay em ngại. Vì đang chơi hội mua xe 2k5$/ 6 tháng rồi ạ.
em có cân 3 xe trong tầm này là
Mazda3 1,5 giá tham khảo trọn gói chổ em là 820tr.
Civic 1.8 at giá tham khảo trọn gói 850tr ( Em còn được tặng thêm 50tr tiền lắp đồ chơi trong hảng )
Atit 1.8 cvt tham khảo 890tr ( ko biết tặng cái khỉ gì kèm ko ạ )
giá xe trên là thuế 12% nhá các bác.
em rất phân vân vì em mua xe đi ít nhất 5 năm mới bán vì kinh tế eo hẹp còn nuôi 2 nhóc nữa.
với mazda 3 thì tiện nghi ok dáng đẹp nhưng sau 5 năm em nghỉ bán lại giá chăc củng hơi sốc
ới Civic thì em củng ưng về mày móc đồ bền và khoản keo kiệt trong ăn uống. Tuy tiện nghi ko nhiều nhưng em được cho 50tr lắp chắc củng được kha khá món vào xe.
Với astit em thấy giá khá cao. Phải vay mượn em ngại. Vì đang lhair nộp hội 2k5$ /6 tháng.
Băn khoăn quá nên em muốn xin các bác tư vấn xem em nên lấy em nào trong 3 em trên ( chỉ 1 trong 3 em đó thôi) để em có thế chạy trong 5 năm ít chi phí nhất và tiện nghi nhất và 5 năm sau em bán đi thì củng nhanh bay nhất.
Em xin cảm ơn các bác
em lái moning với spacd rồi nên 3 em trên em lái cái nào củng đã hết ạ.
nếu 50 tr lắp đồ trong hảng honda em có lắp được Dvd , camera lùi. Nẹp chân đuôi cá, ốp hõm cánh cửa ko các bác.
Dạ Civic cho ổn định bác ơi

• Like
Reactions: We
Hạng B2
20/10/12
265
74
28
Tp.HCM
Em cảm ơn các bác ạ. Bạn em nó báo giá civic như sau
Civic 1.8 at mới giá 750tr. Tặng kèm những thứ sau đây 1/ dvd có gps và camera lùi. 2/ bọc sàn Da 3/ thàm lót chân civic 4/ thảm lót chân cao su cao cấp 5/ chụp ống pô 6/ nẹp bước chN CÓ ĐÈN CIVIC 7/ lót sàn cốp sau 8/ Móc civic ( hình như móc đeo khóa ) 9/ nước hoa 10/ dán film bảo hành 10 năm. Theo các bác với giá nào và km thế này em chung kết đựoc chưa ạ. Có bác nào giá tốt và km kinh hơn ko. Em xin với ạ.

Xe mới hay xe cũ mà giá tốt quá vậy bác.