Hạng B2
8/6/15
103
277
63
46
Em xin kính chào các bác,
Xe em là Hyundai Tucson đời 2009 bản nhập khẩu, chạy giữ kỹ, bảo dưỡng thường xuyên đúng định kỳ, máy lạnh vệ sinh đều đặn...
Khoảng nửa năm nay thì em thấy máy lạnh không còn được như trước, cụ thể hơn là không còn lạnh sâu, mấy em ngồi hàng ghế sau cứ kêu nóng, bảo là em trùm sò sợ hao xăng nên không bật máy lạnh, hic, nỗi oan vô lượng.
Em có hỏi ý kiến các chuyên gia thì được bảo là do cục cảm ứng của máy lạnh bị hư, nên nó cứ bật tắt liên tục, làm nhiệt độ trong xe không giảm thấp được. Em gọi cho garage thì họ bảo không có hàng, cái đó phải vào hãng. Mà cái hãng Hyundai ở quê 61 của em thì em đã cạch mặt nó lâu lắm rồi. Em lên đây search từ sáng giờ ngõ hầu kiếm được post nào có liên quan, nhưng chả thấy, hic!
Vì vậy, em kính mong các bác, nhất là các bác chuyên gia về máy lạnh, có thể tư vấn cho em mua và lắp cái cục của nợ ấy ở đâu cho lành không ạ? Em ngàn lần đội ơn sự giúp đỡ chân thành và quý hóa của các bác, và cho phép em được mời các bác ly cafe 10 nghìn bao ngon, không bắp không thuốc kháng sinh.
Trân trọng cảm ơn các bác đã đọc bài ạ!

• Like
Reactions: Nbson217
Hạng B2
8/6/15
103
277
63
46
Chả thấy bác nào tư vấn, em phải tự thân vận động, và kết quả như sau:
Sau một loạt các bài test kiểm tra (em kiên quyết không cho tháo táp lô), cuối cùng xác định được nguyên nhân là con sensor cảm ứng của máy lạnh đã bị liệt, thay con mới là lại lạnh ngắt như ngày nào, giá là 1.4 triệu, hic
Các bác ở Bình Dương nếu có bị trường hợp như em, vui lòng đến tiệm sửa chữa máy lạnh ô tô Toàn Cầu, sát vách cửa hàng vỏ xe Xuân Oánh, đại lộ Bình Dương. Tuyệt đối ko nên vào hãng, cái này em nói chân thành. Các bác yên tâm em ko phải cò đâu nhá.
Chân thành cảm ơn các bác đã chịu khó đọc bài.

Chỉnh sửa cuối: