Hạng B2
27/5/16
346
761
93
Xin chỉ cách diệt, đuổi gián hiệu quả.
Các bác giúp em với. Em để xe ở bãi cty hai năm nay ko việc gì, bãi xe cũng thông thoáng sạch sẽ. Vậy mà cách đây gần 2 tháng em phát hiện ra vài con như hình nên đã lật tung thảm sàn, lót cốp, phía dưới hàng ghế sau xịt hết nguyên chai Raid thấy nó túa ra mấy con rồi lăn ra chết. Tưởng êm rồi ai dè nửa tháng sau đang chạy nó bay ra đậu lên vôlăng. Em ra băng sau kiểm tra thì sặc mùi hôi gián. Lại tiếp tục lật tung cả xe lên xịt hết gần 3 chai Mosfly, xịt cả khoang máy, cả hộc bánh, khe cửa... ko chừa chỗ nào. Xịt đến nỗi nguyên tuần sau ko vào đc xe vì mùi. Đến bữa nay ra mở nắp capo lại thấy 2 con. Tức điên mà ko biết làm gì hiệu quả lâu dài bây giờ. Các bác có cách nào hiệu quả giúp em với. Đội ơn các bác.

Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
KHông cần xịt nhiều 1 lần. Hôm nào trời nắng,Bác xịt toàn bộ xe trong xe, các hốc để chân, rìa cửa. Rồi đóng cửa để tầm 30 phút ngoài nắng. Sau đó mở tung cửa cho mùi thuốc bốc ra. Tầm 45 phút ra lụm chiến lợi phẩm. Hàng tuần 2 lần buổi tối trước lúc về bác xịt hốc bánh, gầm xe phía máy. Vừa đỡ chuột lại ko có gián. Duy trì thế thì ko con gián nào muốn vô định cư đâu

Hạng B2
27/5/16
346
761
93
KHông cần xịt nhiều 1 lần. Hôm nào trời nắng,Bác xịt toàn bộ xe trong xe, các hốc để chân, rìa cửa. Rồi đóng cửa để tầm 30 phút ngoài nắng. Sau đó mở tung cửa cho mùi thuốc bốc ra. Tầm 45 phút ra lụm chiến lợi phẩm. Hàng tuần 2 lần buổi tối trước lúc về bác xịt hốc bánh, gầm xe phía máy. Vừa đỡ chuột lại ko có gián. Duy trì thế thì ko con gián nào muốn vô định cư đâu
Em cảm ơn bác. Mấy nay thấy cũng đỡ nhiều ạ.