Thảo Luận Chung Xin chỉ dẫn chỗ quay đầu.

Tập Lái
11/9/07
29
0
6
Trên đường Cộng Hòa hướng ra An Sương, hiện cấm quẹo trái vào Ấp Bắc và Tân Kỳ Tân Quí. Xin các bác góp ý cho nếu tôi đi trên đường Cộng Hòa đoạn vừa qua khỏi Bình Giã, nếu tôi muốn quay đầu thì phải quay ở khúc nào? Cám ơn các bác nhiều

Last edited by a moderator:
Hạng C
24/10/10
857
116
43
Gò vấp, HCMC
www.facebook
bogia nói:
Trên đường Cộng Hòa hướng ra An Sương, hiện cấm quẹo trái vào Ấp Bắc và Tân Qùi Tân Quí. Xin các bác góp ý cho nếu tôi đi trên đường Cộng Hòa đoạn vừa qua khỏi Bình Giã, nếu tôi muốn quay đầu thì phải quay ở khúc nào? Cám ơn các bác nhiều
Em hay đi trên đường này. Bác chạy lên tới trên đường Tân sơn (Phạm Văn Bạch) thì mới quay đầu được bác ơi.

Hạng F
5/3/10
5.995
31.280
113
Bác rẽ phải vào các đường nhỏ như Nhất Chi Mai, Lê Tấn QUốc, quay đầu trong những đường này, sau đó ra tới Cộng Hoà thì rẽ trái
Hoặc phương án 2 xa hơn là chạy xuống Tân Sơn có biển cho phép quay đầu
Đường này bác cẩn thận nhé, chỉ quay đầu tại những nơi cho phép quay đầu, nếu không thì bác sẽ là miếng mồi thơm của xxx :D

Hạng D
18/2/10
3.130
2.891
113
Đơn giản, bác rẽ phải, vòng đầu lại rồi đi thẳng ra là okie rồi

Hạng D
2/10/10
1.081
41
48
solopidi nói:
Bác rẽ phải vào các đường nhỏ như Nhất Chi Mai, Lê Tấn QUốc, quay đầu trong những đường này, sau đó ra tới Cộng Hoà thì rẽ trái
Hoặc phương án 2 xa hơn là chạy xuống Tân Sơn có biển cho phép quay đầu
Đường này bác cẩn thận nhé, chỉ quay đầu tại những nơi cho phép quay đầu, nếu không thì bác sẽ là miếng mồi thơm của xxx :D
Đi theo hướng dẫn của bác này đấy. Đi lòng vòng trong khu đó ra tận đến Hoàng hoa Thám.Tuy nhiên phương án tốt nhất cho bác nếu qua Bình Giã rồi thì bác quẹo theo hường dẫn trên rồi quay ra ngã tư chỗ ngân hàng nông nghiệp rồi rẻ trái vào Cộng Hòa, sau đó quay lại Bình Giá là tốt nhất.
Chỉ khổ các con hẻm nhỏ giờ đặc nghịt ô tô vào quay đầu, hi hi hi. Công nhận là cái vụ cấm rẽ này là ...tối kiến.

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
@ bogia: Chỉ có những cách như các bác nêu trên mới có thể quay đầu được thôi. Các giao lộ Cộng Hòa với Nhất Chi Mai, Lê Tấn Quốc, Tân Kỳ Tân Quí vào giờ cao điểm thì lượng xe rất đông, vì thế cũng khó khăn khi rẽ phải, quay đầu trong đường nhỏ rồi lại rẽ trái vào lại Cộng Hòa.
Giao lộ Tân Sơn- Trường Chinh cho phép quay đầu, nhưng dưới đèn đỏ là vạch dành cho người đi bộ, bác chú ý phải ra giữa giao lộ cho hết vạch dành cho người đi bộ rồi mới rẽ trái nhé.

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Em vừa đọc kỹ lại bộ luật GTDB và ND-34 đều không có điều khoản nào ghi là cấm quay đầu xe ở nơi có biển cấm rẽ trái !
Chắc em sẽ làm chuột bạch một lần ... coi con kiến kiện củ khoai nó ra sao !
Bác tuando cho em cái mẫu đơn để em chuẩn bị trước - photocopy làm 8 bộ :D

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
Đúng là vậy, nhưng chả biết sao mà học ở trung tâm nào cũng bảo là không dc quay đầu nơi có biển cấm rẻ trái. Em thấy cái này cũng hơi phi lý.
Ngày em đi về 2 bận đường Cộng Hòa. Em thấy thế này :
- Ngã 4 ngay eTown : không rẻ trái dc nhưng 4B vẫn quay đầu chỗ này ầm ầm. (chắc là do ko có xxx đứng chốt chăng?).
- Mũi tàu Cộng Hòa - Trường Chinh : Trước có bảng cấm quay đầu, nhưng nay đã nhổ bỏ rồi, em đã hỏi xxx đậu moto tại đây và xxx xác nhận quay đầu dc và em cũng đã quay đầu ngay đây rồi, trước mũi xxx luôn, thậm chí xxx còn chỉ chỉ kêu em cố cặp sát lươn giữa để ko gây ùn xe chiều Trường Chinh vào. (Em có nói vụ này trên thớt nào rồi, ko nhớ) Không nhất thiết phải chạy lên tận Phạm Văn Bạch.

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
haichien nói:
Em vừa đọc kỹ lại bộ luật GTDB và ND-34 đều không có điều khoản nào ghi là cấm quay đầu xe ở nơi có biển cấm rẽ trái !
Chắc em sẽ làm chuột bạch một lần ... coi con kiến kiện củ khoai nó ra sao !
Bác tuando cho em cái mẫu đơn để em chuẩn bị trước - photocopy làm 8 bộ :D
Bác haichien mà làm chuột bạch vụ này là ăn hết luôn đó:D. Em vừa làm trắc nghiệm nè.
Biển nào cấm quay đầu xe ?
2[/size][/font]3 45
a. Cả 2 biển
60.7% b. Biển 1
2.8% c. Biển 2
36.5%

VIP CARD MEMBER
13/10/09
1.329
51
48
Gò vấp, HCMC
cái biển cấm rẽ trái là cấm luôn quay đầu nó là tiên đề trong bộ luật GTĐB đó bác ơi, còn các cái nghị định xx ra sau này là văn bản thi hành để bổ sung thêm luật GTĐB thôi .
Trong bộ luật GTĐB 2008,ở Điều 10 :Hệ thống báo hiệu đường bộ
mục số4. Biển báo hiệu đường bộ gồm năm nhóm, quy định như sau:
a) Biển báo cấm để biểu thị các điều cấm;
b) Biển báo nguy hiểm để cảnh báo các tình huống nguy hiểm có thể xảy ra;
c) Biển hiệu lệnh để báo các hiệu lệnh phải thi hành;
d) Biển chỉ dẫn để chỉ dẫn hướng đi hoặc các điều cần biết;
đ) Biển phụ để thuyết minh bổ sung các loại biển báo cấm, biển báo nguy hiểm, biển hiệu lệnh và biển chỉ dẫn.
mục này nó có bản phụ lục biển báo hiệu GTĐB, biển báo cấm 123a : cấm rẽ trái, cấm quay đầu