Hạng B2
12/4/07
166
0
0
Kính thưa các bác!

Em đã phát hiện ra nguyên nhân làm hết điện ắc quy của em chính là thằng loa Superbass. Thằng này ăn điện 24/24 không có công tắc tắt nguồn, được đấu thẳng từ nguồn ắc quy ra. Vì vậy chỉ để xe 3-4 hôm mà không đi là thằng bass này nó ăn hết điện của ắc quy, em hỏang quá phải rút giắc nguồn của nó ra, lúc nào nghe thì lại căm vào. Em thấy bất tiện quá, không biết bác nào có cao kiến khắc phục được hiện tượng này không?

Năn nỉ các bác nghiên cứu giùm!

Thanks a lot in advance!

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam
RE: Xin chỉ giáo về loa Superbass

Làm cái contact để đóng mở nguồn trong xe bác à ( chỉ có 20 ngàn thôi ) , "chú nào" gắn loa sub mà không gắn contact là quá ẩu !

EMMA JUDGE
27/6/05
917
6
0

Bác đem xe ra chửi chết cha thằng nào lắp cho bác đi, nhưng mà nói thật với bác là nếu ăn 24/24 như bác nói thì qua đêm là ủn xe rồi, chứ ko phải 3-4 ngày đâu....Từ từ xem lại chửi thằng nào đã nhé....

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/7/07
503
145
43
xứ bưởi

Của bác ăn điện 3-4 ngày hết bình chứng tỏ là loại rất tốt, dòng điện chờ rất thấp
. Bác chỉ cần chế thêm công tắc nữa là OK, chắc nghe hay lắm nhỉ

Hạng C
10/11/05
803
5
18

Trích đoạn: nguyenminhduc

Kính thưa các bác!

Em đã phát hiện ra nguyên nhân làm hết điện ắc quy của em chính là thằng loa Superbass. Thằng này ăn điện 24/24 không có công tắc tắt nguồn, được đấu thẳng từ nguồn ắc quy ra. Vì vậy chỉ để xe 3-4 hôm mà không đi là thằng bass này nó ăn hết điện của ắc quy, em hỏang quá phải rút giắc nguồn của nó ra, lúc nào nghe thì lại căm vào. Em thấy bất tiện quá, không biết bác nào có cao kiến khắc phục được hiện tượng này không?

Năn nỉ các bác nghiên cứu giùm!

Thanks a lot in advance!
Chỉ là cách đấu dây thôi bác ạ, nếu bác yêu cầu thợ đấu dây qua chìa khóa sao cho khi tắt hoặc rút chìa ra khỏi ổ thì không nghe được đài nữa là ổn.

Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101

sao thợ lại lắp ẩu thế bác. xe em lắp thêm đèn nhưng xài đến 2 công tắc luôn. 1 là đờ mi và 1 là công tắc riêng luôn đấy bác.. chửi nó đi :D:D:D:D

Hạng C
15/7/07
503
145
43
xứ bưởi

Chửi thì được cái gì, công bố chỗ nào lắp để tất cả tẩy chay nó đi là xong.

Hạng C
11/2/06
589
0
16
yahoo.com

Chổ nào làm vậy, bác post lến chia sẽ mọi người đi bác

Hạng B1
19/12/06
78
0
0

Xe em cũng gắn sup mà đâ thấy bị vậy đâu bác (em chỉ sửng dụng xe vào cuối tuần thôi), bác coi lại đi, em gắn cái Pioneer chổ cha Phú đó. Trước đây em cũng có một lần bị hết bình sau một tuần trùm mền, nhưng 4 tháng nay kg còn bị vậy nữa

Hạng B2
12/4/07
166
0
0

Cám ơn các bác nhiều, em sẽ đánh xe ra chỗ bọn nó lắp thêm cái công tắc như bác nói, nếu bác nào có hình post lên cho em xem với, cái công tắc hình thù ra làm sao? để em còn ăn vạ nó.