Tập Lái
14/8/04
14
0
0
bác nào biết về lanos xin chỉ giáo giúp với? (về mọi mặt) - cám ơn các bác.

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam
RE: xin chỉ giúp về em lanos

bác mang giấy bút đến tôi nhé, đầu tiên anh em mình sẽ bàn về nguyên liệu chế tạo xe, mà trước khi nghiên cứu cái này thì ta nghiên cứu, chất rắn, chất lỏng đã bác nhầy, mà thế thì lại liên quan đến phân tử,

Úi cha ơi, 100 năm chưa hết

vậy (về mọi mặt) nghĩa là thế nào hả bác????????????????? [8|][8|][8|][8|][8|][8|]

Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM

Bác 2 làm bác fiat2004 rối rồi :D nhưng tại vì bác fiat2004 kg nói rõ cái mình cần

Hạng B2
21/4/04
143
1
0
Vietnam

Theo cảm nhận của em Lanos có thiết kế đơn giản gọn nhẹ nhưng hơi xấu, máy 1.5, chạy ko được khoẻ lắm, nội thất đơn giản. Có hai loại LX, SX ( có trợ lực lái, kính điện ). Nếu ai mua xe cũ thì mua cái này chạy tạm được còn nếu là xe mới thì theo em nên cố mua con khác như La, Vios...

Tập Lái
8/5/04
7
0
0
Vietnam

Tôi cũng có một chiếc Lanos sx đời 2002, chạy êm lắm. Bạn bè vẫn thường khen xe đẹp đấy. Vừa đẹp, lại vừa túi tiền thì còn gì bằng...
Có điều nội thất hơi đơn giản, nhưng không sao, mình có thể makeup thêm được. Bác ra shop bán đồ chơi xe, thiếu gì món gắn thêm cho xe Lanos của mình.
Chẳng hạn như gắn thêm CD và thay mâm đúc, phía sau xe gắn thêm
đuôi cá trông ngầu lắm đó.

Hạng B2
18/9/04
220
7
18
còn lâu mới nói

Nói chung là nếu bác có ý định mua Lanos mới thì em can bác cả hai tay hai chân, xe này vừa xấu vừa đời cũ, chạy vừa nhanh tã, khoảng 17000 đó bác cố tý làm con Albea1.3 chạy hay hơn nhiều, tuy rằng hình thức không hợp lắm với thị trường châu Á nhưng chất lượng theo em Okay.

Hạng B2
21/4/04
143
1
0
Vietnam

@bác assassin14 : Lanos xấu nhưng khá tiết kiệm xăng đó. Nếu lắp thêm đuôi cá và thay mâm đúc vào, thêm nẹp hông...thì trông cũng tương đối.

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/9/04
518
311
73
HCM City
www.facebook.com

nhưng hình như em thấy máy Lanos ko được tốt lắm vì em có quen thằng bạn chạy Lanos, hôm bữa xe nó bị cái bệnh gì mà chạy được 20' thì xe tự chết máy, phải dừng lại mở cappô ra cho mát thì mới chạy tiếp được ...

[8|]

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Chắc xe của bạn bác nktn bị bệnh gì đó rồi chứ đâu có xe nào chạy 20' phải mở nắp capo. Bạn bác nên đem xe đi khám bệnh đêêêê. Chắc là bị cảm cúm gì đó rồi. Uống thuốc sẽ khỏi thôi. :D

VIP
29/10/04
154
4
18

Kính thưa các bác tui cũng có con Lanos 2002, nhưng cũng bịnh hoài à, hết ga rồi đén điện, xong điện lại qua máy lạnh, đã vậy còn bị xe 2 bánh nó quẹt cho trầy tùm lum nữa, buồn ghê.Đồ của thằng Daewoo này dùng kg được bền các bác ơi, đồ rẻ tiền mà, phải chịu thôi.Bác nào biết chỗ chuyên sửa Deawoo uy tín và hiệu quả chỉ dùm tui với, tui ở SG, vô hãng thấy họ tính tiền mà tóc tai cứ dựng ngược hết cả lên, sợ quá!!