Tập Lái
10/10/16
1
1
3
29
Chia sẻ kinh nghiệm tự lái xe ô tô qua Cambodia

Xin chào các anh em!

Chả là tết tây này nhà mình định làm 1 chuyến tự lái qua Cambodia để du lịch, nhưng hiện tại trong đoàn có 3 xe, thì 2 xe chính chủ đứng tên Cavet đã xin được giấy phép liên vận CLV, nhưng còn 1 xe của a mình mới mua đây thì có cái hợp đồng ủy quyền (ủy quyền đến a mình đã là lần thứ 2), nên Sở GTVT nó ko chịu, nó làm khó bắt phải có cái hợp đồng ủy quyền lần thứ 1 nữa mới được...

Nên muốn lên đây hỏi ae xem có cách nào đưa xe qua mà ko cần giấy liên vận được ko, vì mình có nghe phong phanh vài người bảo là ko cần thiết, đến cửa khẩu, cửa khẩu sẽ làm thủ tục cho luôn, không biết có đúng ko nữa, mong ae ai có kinh nghiệm đi hoặc có người thân đi rồi thì chia sẽ cho mình với nhé!

CẢM ƠN AE!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Latumi
Hạng B2
30/7/09
155
254
63
Bác cứ nhờ Ông Cụ trình bày với các em ở Sở GTVT, em nghĩ chắc được chứ đừng nghe đến cửa khẩu làm thủ tục được nhé. Đi Cam thì các bác phải đổi GPLXQT chứ không là mấy anh xxx bên Cam đòi 200usd đấy.

• Like
Reactions: Latumi
Hạng C
14/3/15
979
1.143
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bác cứ nhờ Ông Cụ trình bày với các em ở Sở GTVT, em nghĩ chắc được chứ đừng nghe đến cửa khẩu làm thủ tục được nhé. Đi Cam thì các bác phải đổi GPLXQT chứ không là mấy anh xxx bên Cam đòi 200usd đấy.

di Cam thi doi giay phep gi bac :D :D :D