Tập Lái
27/11/20
4
1
3
38
Xin chỗ làm thước lái chuẩn cho Răng gẻ 2016 lái cơ

Do trước lái nặng tay thì gara có tháo thước chích đường dầu. Sau đi thấy nhẹ hơi bê thì 1 gara khác kêu là siết ốc bạc lại rồi nó ko thèm tháo mà đục chọt các kiểu nặng nhẹ 2,3 lần chỉnh.

Em vừa thay lại 2 Càng A trên mới; Toàn bộ rotuyn trụ dưới, cân bằng, lái trong và ngoài; Thay dây cuaroa, bộ tăng tổng, bi tỳ, puly mới; Đã kiểm tra bơm.

Giờ hiện tượng lái sượng, lúc nặng nhẹ và xỉa vô lăng hẳn về phụ. Giữ vô lăng mỏi tay cực kì.

Có lên máy cân bằng góc các kiểu . Báo máy xanh rì.
Em ở Tân phú , HCM mong các anh tư vấn giúp

Xin chỗ làm thước lái chuẩn cho Răng gẻ 2016 lái cơ

Last edited by a moderator:
MDH confirmed
Hạng D
31/3/12
1.033
1.798
113
Trợ lực Ranger thì con nào mà không nặng phải hổ trợ cơ bắp , đi riết quen thôi
Anh thớt chỉnh trâu lành thành trâu què rồi

• Like
Reactions: xlive and BinKhung
Tập Lái
27/11/20
4
1
3
38
Trợ lực Ranger thì con nào mà không nặng phải hổ trợ cơ bắp , đi riết quen thôi
Anh thớt chỉnh trâu lành thành trâu què rồi
Lúc đó nặng hơn bthuong.Thay cả bơm trợ lực mới mà quay đầu 2 tay còn bị trượt tay.

Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
Của em cái mới thấy báo chính hãng tầm 10tr ạ
Không cần chính hãng, đồ OEM là được, trên các trang báo Tây phương cho chắc ăn bạn à. Nhưng giá 10 triệu thì bạn cứ xem là biết, còn tiền công thì bạn tính vào nha. Thân !

• Like
Reactions: BinKhung
Tập Lái
27/11/20
4
1
3
38
Không cần chính hãng, đồ OEM là được, trên các trang báo Tây phương cho chắc ăn bạn à. Nhưng giá 10 triệu thì bạn cứ xem là biết, còn tiền công thì bạn tính vào nha. Thân !
Dạ ý e là với giá đó thì chính hãng ko ạ.E thì muốn làm 1 lần đi lâu dài

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
Dạ ý e là với giá đó thì chính hãng ko ạ.E thì muốn làm 1 lần đi lâu dài
Mình không biết giá đó là giá gì, nhưng OEM thì rẽ hơn, còn chính hãng thì mình không biết. Cũng như các hiệu xe đâu có làm ...nhớt xe, nhưng đóng nhản mát Mercedes, BMW, AUDI thì giá khác nhau, Ngay cả các thương hiệu xe Đức thường dùng thắng BOSCH nhưng bôi BOSCH đóng mác ngay cả VW mắc gấp 4 lần .... Tùy bạn chọn, nhưng xe thì đến giờ cần đổi xe thì phải ... đổi thôi. Kh hiểu ở VN vụ thước lái hay hư nhỉ ? có thể vì các bác đánh lái tại chổ nhiều, nên đánh lái khi bánh di chuyễn thì thước lái và bánh sẽ bớt mệt hơn. Hạn chế đánh lái khi bánh kh nhúc nhích, trừ bất khả kháng .Thân !

Hạng D
17/10/13
1.437
11.277
113
mua mới. phục hồi làm tùm lum nguy hiểm mà chảy chẳng bao lâu

Hạng C
9/7/16
551
367
63
35
Hồ Chí Minh
Mình không biết giá đó là giá gì, nhưng OEM thì rẽ hơn, còn chính hãng thì mình không biết. Cũng như các hiệu xe đâu có làm ...nhớt xe, nhưng đóng nhản mát Mercedes, BMW, AUDI thì giá khác nhau, Ngay cả các thương hiệu xe Đức thường dùng thắng BOSCH nhưng bôi BOSCH đóng mác ngay cả VW mắc gấp 4 lần .... Tùy bạn chọn, nhưng xe thì đến giờ cần đổi xe thì phải ... đổi thôi. Kh hiểu ở VN vụ thước lái hay hư nhỉ ? có thể vì các bác đánh lái tại chổ nhiều, nên đánh lái khi bánh di chuyễn thì thước lái và bánh sẽ bớt mệt hơn. Hạn chế đánh lái khi bánh kh nhúc nhích, trừ bất khả kháng .Thân !
Bác cho em hỏi nếu đánh lái nguội cường độ thường xuyên thì sau khoảng bao lâu thước lái và những thứ liên qua bị hư ah. Hay là mình chỉ chỉnh thước lái lại là xong? Em hơi mờ vấn đề này. Bác giải thích hộ em.