dEs
11/5/20
2.091
139.580
113
Rio hatchback là con xe Hàn đầu tiên của gia đình mình, trước đó toàn Toy. Từ lúc mua 2013 đến nay em nó rất lành, và nó cũng làm thay đổi quan niệm về xe Hàn của mình so với những lời chê bai trên mạng nên tiếp theo mình cũng làm thử 1 em Cerato bản lắp ráp để xem xe Hàn ráp tại VN có ổn không, còn Rio thì vợ ko cho bán, để lại làm kỷ niệm.

Với trãi nghiệm của mình với em Rio bản hacthback nhập thì nó có 2 điểm yếu:
  1. Mâm to nên hơi ồn, phuộc cứng nên xóc khi vô đường xấu (so với xe trong cùng phân khúc, cụ thể là Vios). Bù lại thì đẹp về thẩm mỹ và lên cao tốc thì cảm giác chắc chắn hơn.
  2. Máy lạnh ko bằng Vios.
Về xăng cộ thì tùy chân to nhỏ, nhưng Rio cũng ko phải loại tiết kiệm nhất. Rio bản hachback khá là bốc so với các xe cùng phân khúc.

Về mặt opt thì ngập tràn, xe cùng phân khúc thời đó không so được.

P/S: Từ lúc mua đến giờ chỉ bị 1 lần thay trục lái (mình đi ko sao, đưa gấu tập chạy có 1 tháng bả bẻ kịch lái liên tục, mỗi lần lùi là bẻ cứng luôn) còn lại chỉ thay dầu, nước mát, vỏ với mấy cái linh tinh do va quẹt.

Chỉnh sửa cuối:
dEs
11/5/20
2.091
139.580
113
KIA RIO ko còn nhập về VN nữa nên khoảng phụ tùng e ko dám phán,lành thì cụ xem thử chiếc Mitsubishi Attrage CVT đời 2017 máy SOHC 1.2 lít .
Phụ tùng đầy, ko sợ ko có đâu bác. Nó ko nhập nữa chứ ko phải ko sản xuất, phụ tùng cần thay hay sửa chữa bên hãng hay order các thương gia bên ngoài đều có hết.

Hạng F
29/10/14
8.532
11.204
113
Phụ tùng đầy, ko sợ ko có đâu bác. Nó ko nhập nữa chứ ko phải ko sản xuất, phụ tùng cần thay hay sửa chữa bên hãng hay order các thương gia bên ngoài đều có hết.
Sửa ô tô có sẵn phụ tùng đã mệt mỏi rồi. Đợi order thì hơi mệt. Nhưng xe này thuộc loại lành chả hư hỏng gì đâu.

• Like
Reactions: Viethung12776
10/5/17
1.589
1.357
118
Mua xe cũ thì rất nhiều thông tin Cụ chủ cần kiểm tra như: đã đâm va chưa? Đã ngập nước chưa? Đã rã máy chưa? Xe mấy đời chủ rồi? Lần bảo dưỡng lớn sắp tới dự kiến tốn tầm bao nhiêu?
Mua xe Hàn cũ rủi ro lắm. Bác chọn cẩn cận, không thì ráng tí vay ngân hàng mua xe dòng A mới tinh cho an tâm ạ. Cái xe mình đi mà nó không ổn định, hắc hơi sổ mũi ảnh hưởng tâm lý lắm.

Hạng C
14/5/15
599
382
63
bản chất con Rio này ổn, lạnh, xe cứng cáp. Còn bác mua cũ lại thì hên xui, tùy người sử dụng trước đó