Hạng D
19/9/12
1.139
166
63
hama nói:
Focus 2013: option có nhiều , nhưng giá quá cao. Nên cắt bớt option Active Stop, cảnh báo điểm mù và Tự đỗ xe vì 3 chức năng này khi thử tôi thấy hơi rối.
Ưu điểm: xe có chức năng cân bằng điện tử và chức năng giới hạn tốc độ (không sợ xxx bắn tốc độ)
Nhược điểm: Cảm biến va chạm tự động tắt khi trên 15 km/h (phải dùng tay bật lại)... nên không có tác dụng hỗ trợ trong nội thành khi đông xe.
Bác nào biết cách cài tự động bật lại cảm biến va chạm trước khi tốc độ dưới 15 km/h vui lòng chỉ giúp.
Không, đối với em thì 3 cái option bác nói thì cái nào cũng cần thiết hết, nếu bác muốn cắt thì nên lấy bản Trend đi :D
Không có cái cảnh báo điểm mù là em bị thằng KIA Forte nó hốt trên đường đi Vũng Tàu rồi (nó lấn vào lane trong cùng để vượt bên phải của xe đi lane giữa, em thì từ lane ngoài chuyển bị chuyển vào lane giữa để chuẩn bị tấp vào lane trong cùng ==> không có cái đèn đó là em hốt ông nội KIA đó rồi).

Không biết bác có nhầm lần cái gì không chứ cảm biến Active Stop luôn có tác dụng khi 2 điều kiện sau được thoả mãn:
- Xe bác di chuyển dưới 30km/h
- Bác đang không rà thắng

Nên bác nói là "Cảm biến va chạm tự động tắt khi trên 15 km/h (phải dùng tay bật lại)... nên không có tác dụng hỗ trợ trong nội thành khi đông xe.Bác nào biết cách cài tự động bật lại cảm biến va chạm trước khi tốc độ dưới 15 km/h vui lòng chỉ giúp" nên em không hiểu bác đang nói về điều gì ?!?!? Tính năng này chỉ có tác dụng trong 1 lần đề máy xe và không có cách nào bật lại bằng tay (trong Settings là chỉnh chế độ hỗ trợ cái đó hay không chứ không phải bật lại).

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Langtugia1988
Tập Lái
4/11/15
18
3
3
50
Tôi vừa lấy Focus sports đời 2012, vừa thay dầu 1000 km, cảm nhận ban đầu thấy xe chạy rất tốt: tăng tốc tuyệt vời, cách âm tốt = prado 2010 nhập khẩu, dàn âm thanh nghe rất đã...