Tập Lái
29/7/11
15
0
0
Chả là em có ông anh mới được cấp giấy phép cưới vợ, muốn kiếm 1 em tàm tạm dập cho quen mùi. Qua bạn bè giới thiệu thì ổng tìm đến em này:

Em nó bên ngoài y chang như trong hình, từ màu da đến mắt mũi, mông đít... Ngoại hình có lẽ đã đi thẫm mỹ tút lại rất kỹ càng, nhìn nước da và góc cạnh rất đẹp. Bên trong, tuy ko mới lắm nhưng nhìn được, sạch sẽ, ko ghẻ lở. Tuần rồi em nó nằm ở bệnh viện gần nhà chờ mổ tim thay van. Do chồng cũ không chú ý, dập em nó đến 40.000+ km mà ko thay dây curoa cam, và thế là trong lúc đang theo dốc cầu thì "pực", đứt dây áo ngực, ý lộn, đứt dây curoa, đi luôn 16 cây su páp. Chiều hôm qua em nó vừa tỉnh giấc, nhịp thở trở lại bình thường. Nghe giọng nói của em nó cũng khá êm ái, ko ồ ồ như các em sinh cùng năm.
Xe xuất thân là của công ty, đời 1992, nhập về đăng ký lần đầu 1996. Sau này có qua tay 2-3 chồng, nên không thể sang tên được. Chủ xe hiện nay chuẩn bị xuất cảnh nên muốn gã em nó gấp và rao giá 50tr ko bớt. Nhưng em nghĩ chắc cũng phải bớt được tầm 5tr.
Nhờ các bác tư vấn giúp em về chất lượng của dòng xe này, em nghe nói Tipo thực chất là Tempra, nhưng đời 1992, xài bình xăng con, máy móc và phụ tùng chung với Tempra. Nhưng được cái nội thất khá đẹp, ít ra cũng đẹp hơn cái Táp lô máy bay của Tempra.
Liệu 45tr xúc em nó được không, xe không sang tên được nhé! Cầm cà vẹt và sổ đăng kiểm đi thôi.
P/s: Chủ xe vừa đổi sổ đăng kiểm, chỉ xài đúng 1 trang đầu tiên.

Last edited by a moderator:
3ms confirmed
Hạng D
16/4/11
1.942
432
83
xe 20 tuổi mà mới đi có hơn 40k, ngon quá
xe 45tr, phạt 10tr vụ chính chủ:mad:
quangpham71 nói:
Hình đâu bác, ko sang tên đc liệu có qua đc NĐ71 ko :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/7/10
307
8
18
Hình dạng nom giống Tempra Hatchback. Chỉ căng vụ chính chủ, hàng lạ dễ gặp CA gọi vô hỏi thăm xe gì lạ thế :D

Hạng B2
5/3/12
439
243
43
tp vinh
con này máy tempra,đứt cam thay cam là xong k có chuyện đi 16 supap đâu bác,nó chỉ có 8 supap thôi ạ!

Tập Lái
9/5/12
23
0
0
Ka ka, em nay nhin hoi we, nhung mặt mũi sang sủa. 40-45k thi sốp đi thôi con chờ gì nữa! ka ka, cưới vợ thì cưới liền tay, chớ để lâu ngày tháng khác zing ngay!!!:cool: