Camera Hành Trình Xin đừng ép em

Hạng B1
8/7/13
92
63
18
Không hiểu sao có những thể loại người bất chấp tất cả để giành một vài mét đường các bác ạ. Chiều nay em chạy trên Q22 2 lần bị xe tải ép có chủ ý mà không hiểu làm sao luôn các bác xem giúp em thế nào ạ chứ 3 năm chạy xe đến giờ em mới gặp thể loại này.
Bắt đầu từ việc em "nhường" xe khách 16 chỗ. Tiếng còi các bác nghe là của thằng xe tải 54U lúc này nó ngay sau em
Thắng nhổng mít ngay khúc 1:00
Tiếp tục bị ép có chủ đích các bác có thể nhìn rõ tay txế. Đoạn sau em cắt vì em ráng chạy sau nó cho tới An Sương thì nó là xe tải không vào tp được.
Ba năm lái xe chưa bao giờ em gặp thể loại này, qua gương hậu em thấy nó đi chung với 1 cô gái và 1 đứa trẻ chắc là vợ con trên xe không hiểu sao lại cư xử như vậy. Em up toàn bộ clip lên bác nào thấy em sai ở đâu chỉ em để em rút kinh nghiệm với ạ.

Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Em xem cũng không hiểu tại sao nó lại ép bác. Mà cho dù vì lý do gì thì hành vi đó cũng không thể chấp nhận được với một người bình thường. Trừ trường hợp trước đó bác cũng làm giống nó mà ngược lại, mà em nghĩ bác chả dám chơi với xe tải rồi.
Có 3 cách giải quyết:
1. Đuổi theo chặn nó lại rồi quất nó, tới đâu thì tới. Kết quả không đảm bảo
2. Vượt nó tới chỗ có CGST, đưa camera hành trình cho họ xem rồi yêu cầu mấy ảnh chặn xe kia lại. Thằng tài xe tải sẽ bị phạt và nhớ tới già.
3. Cười một cái, cho mày sướng đi, chạy kiểu đó sớm muộn cũng lên bàn thờ.

Hạng B1
8/7/13
92
63
18
Em xem cũng không hiểu tại sao nó lại ép bác. Mà cho dù vì lý do gì thì hành vi đó cũng không thể chấp nhận được với một người bình thường. Trừ trường hợp trước đó bác cũng làm giống nó mà ngược lại, mà em nghĩ bác chả dám chơi với xe tải rồi.
Có 3 cách giải quyết:
1. Đuổi theo chặn nó lại rồi quất nó, tới đâu thì tới. Kết quả không đảm bảo
2. Vượt nó tới chỗ có CGST, đưa camera hành trình cho họ xem rồi yêu cầu mấy ảnh chặn xe kia lại. Thằng tài xe tải sẽ bị phạt và nhớ tới già.
3. Cười một cái, cho mày sướng đi, chạy kiểu đó sớm muộn cũng lên bàn thờ.
Vượt lên quất nó luôn bác!

Quất nó cho bõ tức thì được gì bác ơi chưa kể bên nào bị đánh thì cũng thiệt mình chả được lợi gì. Còn vụ đưa cam hành trình cho CSGT thì chắc gì họ đã giải quyết, do vậy em đã chọn phương án 3 của bác là cười trừ và theo sau nó tới An Sương luôn đó ạ.
Em post lên do chẳng biết lý do tại sao nó làm thế, chắc chắn em không ép nó bao giờ vì chuyển làn lúc nào em cũng canh xe sau hiện hết trong gương thì em mới chuyển. Bao năm lần này mới gặp thằng Chí Phèo như zay.

• Like
Reactions: longpajero
Hạng D
13/11/15
1.650
3.708
113
Không hiểu sao có những thể loại người bất chấp tất cả để giành một vài mét đường các bác
Mình nhớ hình như nấm mộ cũng chỉ tầm 2-3m, nó giành mộ phần thì thôi nhường cho nó cho nhẹ đầu đi bác.

Cuộc sống luôn có những người đang sống nhưng họ không biết quý trọng mạng sống và họ luôn đi tìm cái chết như 1 cách giải thoát.

• Like
Reactions: kethanbi08
Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Còn vụ đưa cam hành trình cho CSGT thì chắc gì họ đã giải quyết
Trong quy định có cho phép CSGT chặn xe với lý do có tin báo vi phạm pháp luật, lại có bằng chứng rõ ràng như thế em tin mấy anh CSGT sẽ rất vui.

Hạng B1
8/7/13
92
63
18
Trong quy định có cho phép CSGT chặn xe với lý do có tin báo vi phạm pháp luật, lại có bằng chứng rõ ràng như thế em tin mấy anh CSGT sẽ rất vui.
Chắc bác may mắn gặp được CSGT thứ thiệt còn em trước giờ toàn gặp XXX nên em không còn tin vào lực lượng này nữa bác ah. Nhiệm vụ của lực lượng CSGT là đảm bảo trật tự an toàn giao thông nhưng trước giờ em toàn thấy núp lùm canh xe vi phạm nhảy ra phạt, ở ĐN còn vụ chim mồi đang nổi tiếng trên OS, bản thân em cũng bị hoạnh họe rất nhiều lần như vụ sau đây: https://www.otosaigon.com/threads/xxx-chan-cau-vuot-vvk.8716180/

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
những thằng như vậy mà cách đây ít lâu có bác nào đó post lên đại ý là thông cảm a,bc, này nọ , phần lớn những thằng lái xe tải là thuộc tầng lớp nhân cách tận cùng cặn bã của xã hội ngày nay . Nếu chúng ta ăn thua đủ từ cách lấy hàng ra chơi cho đến gặp trực tiếp CSGT tại hiện trường hoặc qua cách khác thì sự việc vẫn tiếp diễn như chưa có gì xảy ra , tệ hơn nếu nó gặp lại mình .
P/S : Nhận xét cá nhân của em vì sao bác bị chơi như vậy , khả năng là bác nhường chiếc xe 16c vì nếu bác kg nhường thì nó cũng đu theo bác và nó tranh thủ tg để tới nơi nhận / giao hàng

• Like
Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Nó ỉ nó tải, oto con sợ trầy xướt nên láo vậy đó, hôm nào gặp anh tài yếu ủi nó luôn thì nó cũng phiền hà đó

• Like