Hạng B1
23/5/18
70
143
34
36
Xin được tư vấn về phụ tùng và sữa chữa khi mua xe VW Polo
*Ảnh minh họa

Em đang tính mua một em Polo cũ, nhưng cũng còn đang khá phân vân về khoản phụ tùng. Anh em đi qua xe của VW cho em hỏi khoản phụ tùng giá có cao không? Và có phải chờ order không?

Ở Sài Gòn thì có gara nào chuyên VW không? Vì em nghe có bác hư máy phát mà hãng báo 35 củ và chờ 2 tuần thì cũng thấy hãi.

Em xin cảm ơn.

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.583
22.221
113
Pháp
Em đang tính mua một em Polo cũ, nhưng cũng còn đang khá phân vân về khoản phụ tùng. Anh em đi qua xe của VW cho em hỏi khoản phụ tùng giá có cao không? Và có phải chờ order không? Ở Sài Gòn thì có gara nào chuyên VW không? Vì em nghe có bác hư máy phát mà hãng báo 35 củ và chờ 2 tuần thì cũng thấy hãi. Em xin cảm ơn.
Đúng và sai.
Sai : cứ check trên mạng giá không có kinh khủng như bạn viết
Đúng : Thời gian về VN qua trung gian hãng thì không biết, còn giá mua tại VN không đội cũng là lạ

Do đó nếu có thể mua trên mạng qua Paypal chẵng hạn thì OK. Bạn có thể check qua xe, thông số, OEM .... Chỉ cần dọc phá cụ gu gờ và dùng translation một tí là xong

• Like
Reactions: MinhQuan87
Hạng B1
23/5/18
70
143
34
36
Đúng và sai.
Sai : cứ check trên mạng giá không có kinh khủng như bạn viết
Đúng : Thời gian về VN qua trung gian hãng thì không biết, còn giá mua tại VN không đội cũng là lạ

Do đó nếu có thể mua trên mạng qua Paypal chẵng hạn thì OK. Bạn có thể check qua xe, thông số, OEM .... Chỉ cần dọc phá cụ gu gờ và dùng translation một tí là xong
Bác cho em hỏi thêm là Polo ở VN là đời nào vậy ạ? Vì em vào trang Aliexpress thì thấy có rất nhiều đời ạ. Ở Sài Gòn thì có gara nào làm chuyên xe VW không ạ, em cảm ơn.

Hạng F
29/10/16
11.583
22.221
113
Pháp
Bác cho em hỏi thêm là Polo ở VN là đời nào vậy ạ? Vì em vào trang Aliexpress thì thấy có rất nhiều đời ạ. Ở Sài Gòn thì có gara nào làm chuyên xe VW không ạ, em cảm ơn.
Theo tôi biết thì Polo ở là đời 2009-2017 (polo 6R) , ở VN chưa nhập đời 2018 (6AW,BZ1), (bạn vào OS, mục Hãng xe VW tôi có post trong đó) . Nói chung thì Polo cũng khá dể và hiền, 2 đời nầy tôi từng đi rồi. ở VN thì tôi không biết, Đồ cũng khá đại trà .... trên mạng tìm dể lắm.

Tôi có duyên nằm trong chi hội VW ở SG, nếu bạn muốn tìm hiễu thêm thì nhắn tin PM để tôi gửi cho bạn ĐT nhóm đó để làm quen và học hỏi.

Thân !

Hạng B2
20/3/19
391
2.825
121
Nhà em đi con Polo từ 2014 tới giờ vẫn còn ngon, mới thay 4 cặp lốp là chạy như mới. Cái này em nói điêu em xỉu tại chỗ. Không nâng bi :D !!!

• Like
Reactions: leesokchou
Hạng B2
6/4/07
320
170
43
vnexpress.net
Bác ko rành thì bỏ qua đi bác. Giờ bảo e tìm part number rồi lên mạng timg mua, chờ ship...thôi e mua xe khác cho nhanh

Hạng F
29/10/16
11.583
22.221
113
Pháp
Nhà em đi con Polo từ 2014 tới giờ vẫn còn ngon, mới thay 4 cặp lốp là chạy như mới. Cái này em nói điêu em xỉu tại chỗ. Không nâng bi :D !!!
Quang trọng là bạn đi được từ 2014 đến năm nay là bao nhiêu cây số ? Xe tôi 2019 sắp đến bảo dưởng 60K đây . Nhưng nói chung là dòng nầy hiền, dể kiếm đồ, và đại trà trên mạng .

Hạng B2
11/12/20
328
377
63
Nói thiệt là em rất thích chiếc này, đơn giản, cứng cáp. Chỉ có điều giá của nó quá cao.

Tập Lái
10/5/19
6
5
3
41
Em cũng lấy VW Polo (đời 2015) cũ, lấy về hơn 1 năm là em đạp được 20k rồi. Xe đã cán mốc 50K rồi. Mới thay 3 cái lốp (dùng lại lốp zin xơ cua nữa là 4 cái mới). Em mới chỉ bị hỏng 1 con ABS thôi, còn lại k bị gì. Thay lọc nhớt, lọc gió, nhớt thì cũng bình thường, dễ kiếm. Giá ở ngoài sẽ rẽ hơn trong hãng khá nhiều đó ạ.

• Like
Reactions: Osin