Hạng C
24/10/10
857
115
43
Gò vấp, HCMC
www.facebook
Việc sử dụng máy lạnh lấy gió ngoài ở môi trường trong sạch và lấy gió trong khi ngoài trời nhiều bụi bặm hay có mùi khó chịu là cách mà sách đã hướng dẫn. Nhưng có một vấn đề mà em và các chiến hữu trao đổii với nhau mà vẫn chưa ngã ngũ đó là:
- Khi lấy gió trong thì trong xe có nguồn không khí nào khác vào không? Nếu có thì không khí vào bằng đường nào khi mà nước cũng không vào được khi ngập ngang nửa cánh cửa. Nếu không vào được thì trong xe sẽ thiếu không khí (O2) có đúng không? Vậy sao có khi người ta đóng cửa lấy gió trong suốt đường dài mà không ai đi đứt??
Mong các bác chỉ giáo ạ. Thanh củi rất mục các bác!

Hạng D
29/8/10
1.430
27
48
.....em nghĩ khi đó máy lạnh sẽ lấy khí ở trong xe làm lạnh rồi lại thổi ngược trở lại trong xe. Hiệu suất làm mát có thể sẽ cao hơn, nhưng người ngồi trong xe có thể sẽ bị ngạt do thiếu dưỡng khí, thậm chí nếu ngồi lâu trong xe đóng kín cửa có thể nguy hiểm đến sức khoẻ . Nên lâu lâu lấy thêm gío ngoài vào........hoặc lâu lâu hé cửa kính xuống tí....

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
anh_sai_lam nói:
.....em nghĩ khi đó máy lạnh sẽ lấy khí ở trong xe làm lạnh rồi lại thổi ngược trở lại trong xe. Hiệu suất làm mát có thể sẽ cao hơn, nhưng người ngồi trong xe có thể sẽ bị ngạt do thiếu dưỡng khí, thậm chí nếu ngồi lâu trong xe đóng kín cửa có thể nguy hiểm đến sức khoẻ . Nên lâu lâu lấy thêm gío ngoài vào........hoặc lâu lâu hé cửa kính xuống tí....
Lái xe lâu lâu kéo kính xuống hút điếu thuốc pk bác

Hạng D
29/8/10
1.430
27
48
51LD1758 nói:
anh_sai_lam nói:
Lái xe lâu lâu kéo kính xuống hút điếu thuốc pk bác
đi xe em nghĩ ko nên hút thuốc...mùi thuốc làm hôi xe......chỉ dừng đi lái em mới hút....:D

Hạng D
24/8/09
1.032
765
113
46
anh_sai_lam nói:
Hơ hơ bác anh sai lam hình như có sai một tí thì phải ^^ em luôn để gió trong và vẫn sống nhăn để online với các bác nè ^^

Hạng B2
4/12/10
150
1
18
44
Biên Hòa, ĐN
viettl.com
em có đọc ở đâu đó có topic này rùi...mặc dù lấy gió trong nhưng nó vẫn lấy 1 ít bên ngoài để không khi trong xe tuần hoàn...bằng chứng là em ngồi trên xe kín mít + máy lạnh khoảng 8 tiếng liên tục mà vẫn chưa....các bác chém thêm a. :):D

Hạng B2
19/10/09
452
24
18
17
Chính xác, hệ thống lạnh của xe vẫn lấy thêm không khí bên ngoài 1 ít nên hoàn toàn không có chuyện thiếu dưỡng khí, vì nếu không lấy thêm không khí bên ngoài thì với thể tích bé xíu của cabin xe,4 người lớn chỉ đủ để thở khoảng 1 tiếng là hết sạch ngay chứ gì.

Tập Lái
5/4/10
47
59
18
Bản chất là chiếc xe không có kín hoàn toàn nên Air vẫn có thể vào được (chứ không phải là có lấy thêm gió như bác busy đã nói) . Tuy nhiên nếu không xài gió tươi 1 thời gian dài thì bạn sẽ cảm thấy khó chịu.

Hạng D
16/9/10
1.279
107
63
đèo Ngoạn Mục 0908640999
nguyenhuavan nói:
Bản chất là chiếc xe không có kín hoàn toàn nên Air vẫn có thể vào được (chứ không phải là có lấy thêm gió như bác busy đã nói) . Tuy nhiên nếu không xài gió tươi 1 thời gian dài thì bạn sẽ cảm thấy khó chịu.
ĐÚNG VẬY, NHƯNG XE KHÔNG KÍN HOÀN TOÀN ĐÂU! NẾU KÍN HOÀN TOÀN THÌ KHI 03 CỬA KIA ĐÓNG- CÒN CỬA CUỐI CÙNG ĐÓNG NHANH VÀ MẠNH CHẮC MỌI NGƯỜI NGỒI TRONG XE BỊ Ù TAI CHẾT MẤT ... ( VẪN CÓ NGÕ THOÁT HƠI ĐẤY NHÉ.)

Hạng D
29/8/10
1.430
27
48
mexehonmevo nói:
nguyenhuavan nói:
ĐÚNG VẬY, NHƯNG XE KHÔNG KÍN HOÀN TOÀN ĐÂU! NẾU KÍN HOÀN TOÀN THÌ KHI 03 CỬA KIA ĐÓNG- CÒN CỬA CUỐI CÙNG ĐÓNG NHANH VÀ MẠNH CHẮC MỌI NGƯỜI NGỒI TRONG XE BỊ Ù TAI CHẾT MẤT ... ( VẪN CÓ NGÕ THOÁT HƠI ĐẤY NHÉ.)
thoát ra cốp sau xe ....em thấy lâu lâu dừng mở cốp....mát mát...