Tập Lái
29/10/14
10
0
1
30
Chào các bác, số là em mới đi làm và dự định mua một em oto để tránh mưa tránh nắng. Tầm bà ba đồng còi cọc thôi, nhưng cũng thích sơn sửa thay đổi và thứ trên xe sao cho bắt mắt hơn. Em muốn hỏi các bác đi trước là:
*Những bộ phận nào trên xe có thể thay đổi mà không cần xin phép - bộ phận nào có thể xin phép để thay đổi, và bộ phận nào không được thay đổi. (màu sơn, đèn chiếu sáng. lazang..).
Việc thay đổi có ảnh hưởng đến kiểm định hay gì gì không?
Em trẻ người kém hiểu nên mong được các bác tư vấn giúp cho. Chân thành cám ơn!

Hạng B2
15/11/11
433
138
43
36
Tp. HCM
màu sơn xe, bác có quyền đổi màu khác, dán decel, sơn không quá 50% màu đăng kiểm xe.
body thì bác được quyền gắn body lip, chứ ko được chơi body kit (ngoại trừ bác có giấy phép để thay đổi kết cấu xe)
mâm xe thì được tô màu thoải mái, nhưng ko được lên mâm lớn hơn mâm đã đăng kiểm theo xe (ngoại trừ bác có người thân hoặc bùa đi đường hỗ trợ khi bị xxx hỏi thăm)
pô thì bác nên cho âm thanh vừa phải, ko lớn quá, thì xxx ko bắt bớ làm gì...vì 1 số xe nhập ngoại bây giờ công suất máy lớn nên tiếng pô khá lớn là chuyện thường.
đèn thì bác độ xennon cho đẹp, chứ đừng độ luôn đèn pha có xennon, mai mốt đăng kiểm phải tốn bánh mì.

Bác nên tìm hiểu thêm về Nghị Định 171 mới nhất của CSGT về luật GT.
Chúc bác độ xe an toàn và đẹp, và ko bị xxx hỏi thăm nhiều. ;)

• Like
Reactions: ngocluan12@
Tập Lái
29/10/14
10
0
1
30
màu sơn xe, bác có quyền đổi màu khác, dán decel, sơn không quá 50% màu đăng kiểm xe.
body thì bác được quyền gắn body lip, chứ ko được chơi body kit (ngoại trừ bác có giấy phép để thay đổi kết cấu xe)
mâm xe thì được tô màu thoải mái, nhưng ko được lên mâm lớn hơn mâm đã đăng kiểm theo xe (ngoại trừ bác có người thân hoặc bùa đi đường hỗ trợ khi bị xxx hỏi thăm)
pô thì bác nên cho âm thanh vừa phải, ko lớn quá, thì xxx ko bắt bớ làm gì...vì 1 số xe nhập ngoại bây giờ công suất máy lớn nên tiếng pô khá lớn là chuyện thường.
đèn thì bác độ xennon cho đẹp, chứ đừng độ luôn đèn pha có xennon, mai mốt đăng kiểm phải tốn bánh mì.

Bác nên tìm hiểu thêm về Nghị Định 171 mới nhất của CSGT về luật GT.
Chúc bác độ xe an toàn và đẹp, và ko bị xxx hỏi thăm nhiều. ;)
Cám ơn bác đã nhiệt tình. Em đang tìm Nissan Cedric và muốn làm lại như này. Chỉ có cái bánh là không nghiêng ra thôi. Bác cho hỏi là làm như này thì thủ tục có khó khăn không ạ?

Attachments

Tập Lái
29/10/14
10
0
1
30
Tiện đây các bác cho em hỏi là em nên đến gara nào để có thể làm xe tốt như hình trên ạ?

Tập Lái
28/12/16
2
0
1
35
Sẵn đây mấy bác cho em hỏi xe innova 2008 lên model2015 thì sang tên đăng kiểm có được ko. Có cần xin giấy phép gì ko ạ. Xin tư vấn giùm e. E cảm ơn

Hạng C
21/11/06
733
575
93
53
Sẵn đây mấy bác cho em hỏi xe innova 2008 lên model2015 thì sang tên đăng kiểm có được ko. Có cần xin giấy phép gì ko ạ. Xin tư vấn giùm e. E cảm ơn
Sang tên thì được, đăng kiểm thì không, ngoại trừ quen mạnh chi mạnh. Bữa trước gặp em Ỉn J gái hoàn lương lên cái đầu đèn larang cản trước, nhét 5 xị vẫn đuổi về nhé.