Xin giúp đỡ C200 W204 hư dàn loa, đem sửa báo lỗi mở capo | E-Gara - Bệnh Viện Ô Tô

Hỏi/Đáp Kỹ Thuật
  1. nguyễn hồng đức

nguyễn hồng đức Hạng C

tiền thì em đủ mua nhưng thấy sửa chữa mắc quá và giá thì gấp 2-3 làm xứ khác nên em em đành cam chịu vậy. Nếu bác muốn kiểm chứng lời em nói thì em sẽ cho bác 1 cuộc gặp, lúc đó chỉ sợ bác thấy nhục vì lời bác đã nói.
    fiatbinhchanh thích bài này.
  2. hoanganhdhyhp

hoanganhdhyhp Hạng C

Em đi Mer mười mấy vạn rồi chả sao (mỗi năm tầm 4-5v). Con nào chả lỗi, Camry lỗi vặt đầy nhé.
  3. BigBugi

BigBugi Hạng B2

1- tháo đầu adio ra kiểm tra đường ra âm thanh, W204 khó hư 8 cái loa lắm, nếu có thì 1 trong số bị rè trui71c khi hư
    còn toàn bộ ko nghe thì là do khả năng jac cắm...
    cũng có khả năng cháy cầu chì âm thanh...
    2- capo đóng ko khít sẽ báo lỗi chưa đóng như bác chụp hình..
    bác bảo kiểm tra cầu chì thì bị tức là có thể quá trình rút-cắm các cầu chì vô tình làm lỏng cái kế bên ...
    nói chung khả năng là cảm biến ngay đầu bộ khóa capo ko nhận tín hiệu nắp capo đã đóng..
    bác cứ bám nguyên lý hoạt động mà kiểm tra từ từ....
    các bản mạch cầu chì trước-giữa-sau xe Mes là phức tạp, nó là vi mạch xử lý tín hiệu, nôm na nó như 1 main board ah,, lâu ngày nó tèo thì cũng tốn tiền ah
    nói thêm: đi xe ô tô (Đức, Hàn, Mỹ, Nhật..) thì phải biết xíu kiến thức cơ bản,, chịu khó tra Google về các lỗi xe mình.. sau đó tự ktra, rồi mới nhờ tới gara..
    chớ cái gì cũng gara hay vào hãng thì đi xe đạp cũng tốn tiền.....
    (tôi có ông anh đi Civic.. ko biết chổ nào mở nắp đổ bình xịt nước rửa kính.. phải vào gara... 2 từ: pó tay)
  4. hmq

hmq Hạng D

Đủ tiền mua xe không có nghĩa đủ tiền sử dụng xe. Đủ tiền mua, đủ tiền bảo dưỡng, sửa chữa, ... nhưng chưa / không mua vì ngại chi phí sử dụng cao cũng có nghĩa "chưa đủ". Đủ là khi thích là mua hoặc không mua vì không thích, chứ không vì ngán tiền, dù là tiền mua hay chi phí sử dụng.
    thi_can thích bài này.
  5. nguyễn hồng đức

nguyễn hồng đức Hạng C

Ok bác. Chắc em chưa đủ đam mê và chắc cũng ko đủ tiền vì em kiếm tiền khó khăn quá. Nếu dc bác cho em cái hẹn để em xem bác thuộc dạng đủ tiền hay đủ đam mê. Chứ tranh luận trên diễn đàn đa số toàn ảo và chém gió.
    fiatbinhchanh thích bài này.
  6. vantata

vantata Tập Lái

tk các bác .xe e đã sửa xong và k tốn tiền
    1- đầu dvd bị chập chờn đi cho mấy thằng thợ cỏ nó làm thì nó cài đặt thêm mấy code=> báo lỗi
    => mang đi mấy gara bó tay, mang vào hãng họ code lại như từ đầu, hết báo lỗi. Còn đầu dvd bị lỗi 1 cái chân rắc tiếp xúc, mang ra họ mài 1 phát chưa đến 3giay cắm vào chạy ngon lành
  7. hmq

hmq Hạng D

Không cần tự ái!
    Mình thuộc loại không đủ. Thích, có thể mua, nhưng không mua vì không muốn chi nhiều như vậy cho việc sở hữu và sử dụng xe.
  8. nguyễn hồng đức

nguyễn hồng đức Hạng C

Bác làm em mừng hụt, tưởng mình sắp gặp dc cao nhân để học hỏi thêm. Ai dè gặp phải ...
  9. nguyễn hồng đức

nguyễn hồng đức Hạng C

Bác cho em cái hẹn để nhờ bác tư vấn về xe dc ko?
  10. hoanganhdhyhp

hoanganhdhyhp Hạng C

Em ở HP cơ. Bác cần tư vấn gì, em biết em trả lời. Sdt e 0904263098.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề:
272.597
Thành viên:
215.254
Thành viên mới nhất:
Trần Công quý