Hạng B2
22/8/13
342
261
63
Xin giúp đỡ HUD C300 bị lỗi nhòe chữ

Kiếng lái con C300 2017 của em bị bể nhưng thay nhầm kiếng fake hay sao ấy (bạn thay). Bây giờ HUD nó hiển thị 2 nét thế này là do kiếng hay do film dán.

Em xin các cao nhân cho em phương án khắc phục với ạ, đừng bảo em đập kiếng thay kiếng mới ạ.

Em cảm ơn

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Chắc do kính bác ơi. Bác phải thay loại kính có hỗ trợ HUD mới không bị double như vậy được.

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Kính hỗ trợ HUD nó chống khúc xạ ánh sáng. Không biết có tấm dán nào hỗ trợ không.

Hạng B2
22/8/13
342
261
63
Không lẽ giờ e đập tấm kiếng thay tấm khác vào thì đại gia quá ạ...

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Không lẽ giờ e đập tấm kiếng thay tấm khác vào thì đại gia quá ạ...
Xe bác có bảo hiểm không? Nếu có bác lấy đá ném vào rồi bảo xe bị tai nạn, làm bảo hiểm thay mới. :p (đừng dại làm theo lời khuyên em nhé)

Hạng B2
22/8/13
342
261
63
Xe em hết bảo hiểm rồi giờ mua lại cũng hơn 30 nên chắc thôi.Mới đầu e nghĩ là do tấm film cách nhiệt nhưng sau khi hỏi mấy chỗ thì họ chắc chắn là do tấm kiếng.Với lại dán film 3m gì hay do kiếng mà nó phản chiếu cái taplo lên kiếng...

Hạng C
15/12/14
731
1.077
93
HCMC
Cái này là hình ảnh phản quang của kính và tấm hình phim cách nhiệt nên tạo ra 2 hình khác nhau, do đây là 2 loại vật liệu khác nhau.
nếu bỏ phim cách nhiệt thì sẽ chỉ có 1 hình, không phải lỗi do kính.
Để khắc phục điều này: thường bán theo HUD có một (hoặc 2) miếng dán phản quang kèm theo để HUD hắt lên, bạn dán miếng này vào đúng vị trị hắt lên của HUD vào kính, hình ảnh phản quang sẽ rõ, sáng và nét hơn (hình nhoè vẫn còn nhưng rất mờ và không đáng kể)

Hạng B2
31/5/07
292
209
43
Cái này là hình ảnh phản quang của kính và tấm hình phim cách nhiệt nên tạo ra 2 hình khác nhau, do đây là 2 loại vật liệu khác nhau.
nếu bỏ phim cách nhiệt thì sẽ chỉ có 1 hình, không phải lỗi do kính.
Để khắc phục điều này: thường bán theo HUD có một (hoặc 2) miếng dán phản quang kèm theo để HUD hắt lên, bạn dán miếng này vào đúng vị trị hắt lên của HUD vào kính, hình ảnh phản quang sẽ rõ, sáng và nét hơn (hình nhoè vẫn còn nhưng rất mờ và không đáng kể)

Kính nguyên bản của C300 nó hỗ trợ HUD nên dán phim hay không dán nó cũng không bị tình trạng 2 ảnh. Kính thường thì cụ không dán phim nó cũng sẽ có tình trạng 2 ảnh như trên, không ít thì nhiều. Miếng phim hay bán kèm thiết bị HUD lắp rời chính là dùng để hạn chế hiện tượng này !

Chơi Mer mà ko dám vô hãng thì chơi làm gì.
Vô hãng mà order nhầm sang kính C200/250 (rẻ hơn) thì cũng vậy thôi :)