Hạng B2
23/8/07
372
3
0
33
Chào các bác,

Nhà e đang sử dụng Trooper , sau 1 thời gian thấy :

-Máy lạnh cực nóng, mở hết cỡ vẫn vậy, chỉ khi xe chạy nhanh thì mới mát tí, đêm thì lạnh tốt, mùa nắng thì thôi lun.

1 số người bảo gắn thêm 1 quạt giải nhiệt, vì 1 cái ko đủ. Em ko bik nên ko...

-Em nó máy xăng, V6, 3.2l, nên uống xăng cứ như nước suối, ko biết có cách nào tiết kiệm ko? 100km trong tp hết 20l xăng. :(

Các bác có ý kiến nào hay, giúp e giùm, e xin cảm ơn trước.

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103
Re:Xin giúp đỡ về ISUZU Trooper

em không rành lắm nhưng ông bạn em trước đây có độ thêm một dàn lạnh và họng xả ngay phía sau tài xế giống như mer 16 chổ, nhìn cũng oke lắm (giờ ổng đi nước ngoài nên không hỏi được), dùng cũng ổn. Bác cũng có thể tham khảo và dán thêm kính chống nóng Vkool cũng được. :D:D:D:D
máy V6 3.2 với tình trạng đường xá tp như vầy thì 20l/100km bình thường mà bác, mà hình như Trooper cũng khoảng trên dưới 10 tuổi rồi. Xe bạn em cũng cở đó, đường trường khoảng 14L :cool::cool::cool::cool::cool:

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.449
2.189
113
48
TP.HCM

V-kool đi bác, nó giúp bác tiết kiệm máy lạnh lắm lắm. Máy V6 3.2 đời cũ thì tp 20 lít cũng hợp lý bác ạ.

Hạng B2
13/1/08
160
1
0
catsonvn.com

V6 3.2LS đời 1997 nhà em ăn đường trường 10L đường nội thị 13L bác ạh
Bác cho đi kiểm tra xúc béc phun, bướm ga, lọc gió và kiểm tra cảm biến ò, cò có bị hư không, nếu hư thì thay đi bác.

Điều hòa thì kiểm tra vệ sinh nạp gas cho đủ. Nếu cần lắp thêm quạt giàn nóng, thay pin lọc và van tiết lưu. Vụ này em cũng mới làm với con vợ già nhà em.

Cảnh báo bác là nếu hỏng lốc thì khá đắt và hiếm lắm đấy (nói nhỏ nhé, em mới thay cả lốc nữa)

Tập Lái
25/6/10
15
0
0

Em muốn bán 1 em Isuzu Trooper đời 2001 nhập khẩu từ Nhật, động cơ 3.2L V6. Chạy 154K, còn tốt, xe ngoại giao.
Giá 19K. Bác nào quan tâm cứ liện hệ lại với em. Có thể xem xe ở HN.

Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN

n3452323 nói:
Bác cho đi kiểm tra xúc béc phun, bướm ga, lọc gió và kiểm tra cảm biến ò, cò có bị hư không, nếu hư thì thay đi bác.

Điều hòa thì kiểm tra vệ sinh nạp gas cho đủ. Nếu cần lắp thêm quạt giàn nóng, thay pin lọc và van tiết lưu. Vụ này em cũng mới làm với con vợ già nhà em.

Cảnh báo bác là nếu hỏng lốc thì khá đắt và hiếm lắm đấy (nói nhỏ nhé, em mới thay cả lốc nữa)

Bác đo chuẩn chưa ạ, em nghĩ nội thị ít phải 13 - 15 lít, ngày trước công ty em cũng có xe này, 3.2 LTD. 4WD đăng ký năm 2000, em được chạy khá nhiều chuyến đường dài thì thấy đi đường trường trung bình cũng phải hết 15 - 17 lít + bật máy lạnh, chạy miết 70 - 90km/h, xe đã chạy được 80k km. Kim xăng chỉ 1/4 bình đổ đầy chạy được khoảng 450 km đường trường QL1A, trong thành phố thì em chưa có dịp kiểm chứng.  
Ngày trước công ty em cũng phải thay máy lạnh nhưng của hãng khác ở ngoài giá rẻ hơn trong hãng. Phải nói xe này rất bền, giảm xóc cứng và cảm giác chắc nịch, sướng nhất nghe tiếng máy gầm gầm, ù ù... nhược điểm là vô lăng quá nhẹ ở mọi tốc độ

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33

nhat_nam80 nói:
n3452323 nói:

Bác đo chuẩn chưa ạ, em nghĩ nội thị ít phải 13 - 15 lít, ngày trước công ty em cũng có xe này, 3.2 LTD. 4WD đăng ký năm 2000, em được chạy khá nhiều chuyến đường dài thì thấy đi đường trường trung bình cũng phải hết 15 - 17 lít + bật máy lạnh, chạy miết 70 - 90km/h, xe đã chạy được 80k km. Kim xăng chỉ 1/4 bình đổ đầy chạy được khoảng 450 km đường trường QL1A, trong thành phố thì em chưa có dịp kiểm chứng.
Ngày trước công ty em cũng phải thay máy lạnh nhưng của hãng khác ở ngoài giá rẻ hơn trong hãng. Phải nói xe này rất bền, giảm xóc cứng và cảm giác chắc nịch, sướng nhất nghe tiếng máy gầm gầm, ù ù... nhược điểm là vô lăng quá nhẹ ở mọi tốc độ

Bác NhatNam80 nói rất chính xác về Trooper, chứng tỏ pac rất am hiểu về nó, thằng này tướng tá dòm hoành tráng, oai vệ, khung, gầm chắc nịch nhưng uống xăng như uống ....bia hơi
đường nội thị phải trên 18l, chán nhất là cái Volang, chẳng cho một chút cảm giác mặt đường, nhẹ tênh, độ rơ lớn, xoay mãi mới cua được một chút, được cái máy êm,4WD, bấm nút gài cầu điện , gương chiếu hậu gập, mở tự động ( xe đời 2000 đã có rồi)
@bác chủ thớt : đi thay lốc lạnh mới thôi bác, hư lốc là cái chắc(hình như Trooper nào cũng zậy), tốn 10 chai ( lốc secondhand), thay lốc mới xong, lạnh teo... chim

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/12/05
335
8
18
45
HN

Hôm nay em hỏi ông lái xe tại cơ quan được biết, hồi đó bên em thay cả cụm (máy nén + dàn lạnh) của Denso loại lắp cho Toyota đến giờ tặng xe cho đơn vị khác mà vẫn chạy tốt.

Tập Lái
7/12/09
4
1
0

Tầm năm 2007 ông anh e lái chiếc Trooper 2002 đi trên cầu SG , trời mưa ông ấy đạp thắng mà nó k ăn ngay , trượt 1 đọan ngắn tông ầm vô chiếc đằng trước , lúc bước xuống thì ông anh e và mây người theo xe mới hỏang vì trong xe bước ra 4,5 anh.Nhìn lướt qua chiếc xe ông ấy và ông bác e còn hỏang hơn khi biết chiếc đấy la bmw 525i đời 2004.Cốp sau chiếc 525i bung ra và k đóng lại đc nữa , sau 1 hồi nói chuyện khỏang 2 tiếng thì các anh bên bmw giữ 1 số giấy tờ của ông a e và hẹn ngày giải quyết, sau đó về đến nhà ông ra kiểm lại đầu xe Trooper thì thấy chỉ móp biển và nứt đèn .Sau vài ngày gặp lại ngồi nói chuyện 1 lúc thì hóa ra là người quen hết , phải ra công an chạy BH sửa hết 2k usd.May mắn là chỉ cần tông mạnh 1 chút nữa thôi là đụng phải bộ cảm biến điện là đi tong cài bmw .
Tiếc là gần cuối 2008 nhà e có việc phải bán đi , bây h thì đã chuyển qua ỉn , nhưng e vẫn k quên đc nó , con này đẳng cấp gần bằng với Land các bác ạ.

• Love
Reactions: sekoseko