Hạng D
2/9/12
1.060
22.314
113
Sài Gòn
Chào các bác !

E chưa chơi chứng bao giờ, có ít tiền còm nay e muốn trải nghiệm và thử vận may tí.
E muốn mua VCB, VJC, VIC, MWG và ACB mỗi bạn 20 triệu rồi để đó 3 tháng nữa, lên cũng bán mà xuống cũng cho đi...

E nghĩ cái gì cũng phải cần học phí, e chấp nhận xui thì vốn nó teo lại còn 1/2 hay hơn nữa cũng được.

E xin các bác góp ý, chia sẻ.

E cám ơn các bác !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
4/2/15
53
298
53
40
Học phí bác cao thế :)

Cơ mà mấy con bác chọn Chuẩn, chỉ sợ bác không đủ kiên nhẫn thôi, nhảy ra nhảy vào là toi

Cơ mà 2 con VCB và ACB cùng ngành thì chọn 1 thôi

Chào các bác !

E chưa chơi chứng bao giờ, có ít tiền còm nay e muốn trải nghiệm và thử vận may tí.
E muốn mua VCB, VJC, VIC, MWG và ACB mỗi bạn 20 triệu rồi để đó 3 tháng nữa, lên cũng bán mà xuống cũng cho đi...

E nghĩ cái gì cũng phải cần học phí, e chấp nhận xui thì vốn nó teo lại còn 1/2 hay hơn nữa cũng được.

E cám ơn các bác !

• Like
Reactions: Nam BK
Hạng D
2/9/12
1.060
22.314
113
Sài Gòn
Học phí bác cao thế :)

Cơ mà mấy con bác chọn Chuẩn, chỉ sợ bác không đủ kiên nhẫn thôi, nhảy ra nhảy vào là toi

Cơ mà 2 con VCB và ACB cùng ngành thì chọn 1 thôi

Đó là trong trường hợp xấu nhất, chuẩn bị tinh thần kiểu "truy điệu sống trước khi ra trận" vậy, hehe

VCB và ACB e nghĩ tụi nó tuy cùng cha nhưng khác mẹ, k hiểu tại sao e thích ngân hàng nữa.

E sẽ cố gắng chơi kiểu "push and forget".

Nếu phải chọn 2 trong năm con trên, bác sẽ chọn sao ạ ?

Cám ơn bác đã chia sẻ.

Hạng B1
4/2/15
53
298
53
40
Nếu phải chọn 2 trong năm con trên, bác sẽ chọn sao ạ ?

Cám ơn bác đã chia sẻ.

Trong 5 con của bác thì em ĐÃ CÓ MWG (Nắm giữ từ 2014) và VJC (Trước khi chia cổ tức CP 40%)

Ngân hàng em cũng thích và theo dõi 3 tháng, có ra có vào MBB, BID và VCB => Em đánh giá năm sau Ngân hàng ổn

• Like
Reactions: tầm and Nam BK
Hạng F
2/3/14
12.226
127.963
113
Chào các bác !

E cám ơn các bác !
Bác nên đem qua CNL mà hỏi, chất hơn :D

Hạng D
7/5/10
4.666
18.993
113
Trong đợt điều chỉnh vừa rồi bác Nam đã xuống tiền chưa, có mua dc vùng giá tốt ko bác?