Hạng C
1/8/14
755
608
123
45
Em hay đi qua đây thấy các bác 4B đi ở làn ngoài cùng có mũi tên đi thẳng và quẹo trái dưới nền đường ( đoạn 1 chiều- 3 làn), các bác này tiếp tục đi thẳng qua đoạn Nguyễn Đình Chiểu hai chiều. Có điều có lúc bị XXX nó tóm, lúc thì lại không !? Các bác giúp em vì sao bị tóm? Bác nào đã bị tóm thì chia sẻ với em nhé! Đa tạ!

• Like
Reactions: nt.08437
Hạng D
4/9/13
1.871
1.547
113
TP HCM
Vì xxx thây ai ngon thì lôi vào kiêm bánh mì vì ko xi nhan, ai ăn ko đc thì cho qua nhưng đám này tào lao nói thẳng là ăn bẩn. Nêu bác chủ ko muôn dây dưa thì đi lane giưa, còn rảnh thì cư đi thẳng lane trái qua giao lộ ko xi nhan gì hêt thì nó ngoăc vô bàn luận vê luật GT vơi nó

Hạng C
13/10/12
747
633
93
Ngả 4 nầy nổi tiếng trên Os lâu rồi...bốn bánh đi len ngoài cùng phải xi nhan phải để đi thẳng qua nhé....vì đường nó xéo xéo không xi nhan tốn bánh mì,nếu bác cứng thì nhắc nhở cho đi....còn em vào len giữa chạy thẳng qua luôn cho nhẹ cái đầu.

Hạng C
1/8/14
755
608
123
45
Vì xxx thây ai ngon thì lôi vào kiêm bánh mì vì ko xi nhan, ai ăn ko đc thì cho qua nhưng đám này tào lao nói thẳng là ăn bẩn. Nêu bác chủ ko muôn dây dưa thì đi lane giưa, còn rảnh thì cư đi thẳng lane trái qua giao lộ ko xi nhan gì hêt thì nó ngoăc vô bàn luận vê luật GT vơi nó
Thì em cũng làm như bác nói chẳng muốn dính dáng, chọn lane giữa ngay từ xa cho nó lành. Nhưng có nhiều bác chạy phâm phâm ở lane trái rồi qua vạch cho người đi bộ - bật xi nhan để nhập lane. Nhưng mình cũng bối rối vì lúc học thi lấy bằng cũng được biết là không được chuyển làn khi đang ở giữa ngã tư. Và cũng có hôm thấy XXX nó lơ không bắt , có khi hôm đó nó bị các bác tài cứng cựa quất cho thấm đòn nên biếng "nhai"!?

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
G
Thì em cũng làm như bác nói chẳng muốn dính dáng, chọn lane giữa ngay từ xa cho nó lành. Nhưng có nhiều bác chạy phâm phâm ở lane trái rồi qua vạch cho người đi bộ - bật xi nhan để nhập lane. Nhưng mình cũng bối rối vì lúc học thi lấy bằng cũng được biết là không được chuyển làn khi đang ở giữa ngã tư. Và cũng có hôm thấy XXX nó lơ không bắt , có khi hôm đó nó bị các bác tài cứng cựa quất cho thấm đòn nên biếng "nhai"!?
giữa ngã tư làm gì có phân làn, tuy nhiên đoạn này e toàn bật nhan vào làn khỏi mất th với xxx cãi nhau một hồi m ngang nó mất

Hạng D
21/4/15
1.345
5.918
113
Em hay đi qua đây thấy các bác 4B đi ở làn ngoài cùng có mũi tên đi thẳng và quẹo trái dưới nền đường ( đoạn 1 chiều- 3 làn), các bác này tiếp tục đi thẳng qua đoạn Nguyễn Đình Chiểu hai chiều. Có điều có lúc bị XXX nó tóm, lúc thì lại không !? Các bác giúp em vì sao bị tóm? Bác nào đã bị tóm thì chia sẻ với em nhé! Đa tạ!
khúc này e đi hoài, bác cứ xi nhan phải thì càng tốt, còn bác phân vân thì xi nhan tầm bậy tầm bạ hoặc hazzard cũng được, đố nó dám vịn bác...

• Like
Reactions: phomoi
Hạng D
21/4/15
1.345
5.918
113
mấy thằng thiếu bánh mì or thiếu biên bản, bác chấp làm gì?

định mệnh nó, có hôm e đi cafe sớm, có 1 chú đang đi về trạm có 1 mình mà cũng bắt e lại. e phán ngay, đồng chí đi 1 mình không được phép dừng xe, có cần tôi gọi đường dây nóng báo đồng chí làm việc sai quy trình ko??? phắn luôn.

Hạng D
21/4/15
1.345
5.918
113
Em chưa bị đoạn này bao giờ cho dù không xinhan
đúng luôn. gặp XXX thì cứ: tôi hỏi đồng chí, giao lộ này là đi thẳng, đi xéo hay quẹo??? mà đồng chí bắt tôi lỗi không bật tín hiệu? có lỗi nào bắt ko bật tín hiệu khi đi xéo ko. hahahahaha

Hạng B1
20/8/14
54
56
18
Em nhà đường NDC luôn nè, dạo này rất hiếm khi thấy đứng, chắc nhai nhầm tài cứng bị ê răng hay sao... ;)) Mà em thì cứ lane giữa đi thẳng cho lành, đỡ phải nhập làn nhiều khi xe đông khó nhập, va quẹt càng khổ hơn. Nhưng theo em nghĩ không cần bật xinhan, vì chỉ xinhan khi đổi hướng, hoặc chuyền làn, mà giữa ngã 4 làm gì có làn mà chuyển nhỉ...

• Like
Reactions: LOCPHATNGUYEN