Hạng B2
17/8/07
275
117
43
Chào cả nhà,
Lần nào hỏi cũng được các đại ca hỉ xả giúp đỡ nhiệt tình em rất cảm kích.
Cho em hỏi trong hộc đồ cạnh tay phải tài xế có lỗ cắm jack 3.5mm nhưng khi em cắm vào thì chưa được đấu nối (tức có lỗ jack nhưng chưa được nối dây). :mad:
Cho em hỏi garage nào chuyên đấu nối vụ này OK chút nhé. Thứ 6 em có việc lên SG mần luôn.
<span style=""color: #0000ff;"">Máy nghe nhạc output 3.5mm -->ghim vô X5 --->kết nối xe. </span>
Chúc mọi người vui vẻ. :)

Hạng C
2/4/08
917
519
93
Bác có chắc là do xe chưa kết nối ko? Em tưởng xuất xưởng xe nào cũng phải đấu nối jack với ampli rồi chứ. Bác làm đúng quy trình mà ko nghe nhạc được hả?

Hạng B2
17/8/07
275
117
43
Dạ, chiều mai đưa lên em hú má Hảo tiện chốt cái 3dviz.vn luôn ạ.

Hạng D
11/8/10
1.328
21
38
http://hoanggiatuning.com
CADman nói:
Chào cả nhà,
Cho em hỏi trong hộc đồ cạnh tay phải tài xế có lỗ cắm jack 3.5mm nhưng khi em cắm vào thì chưa được đấu nối (tức có lỗ jack nhưng chưa được nối dây). :mad:
Cho em hỏi garage nào chuyên đấu nối vụ này OK chút nhé. Thứ 6 em có việc lên SG mần luôn.
<span style=""color: #0000ff;"">Máy nghe nhạc output 3.5mm -->ghim vô X5 --->kết nối xe. </span>

Sau khi bác cắm vào thì bác vào Multimedia trên Idrvie và chọn kết nối AUX => thế là nghe...

Hạng C
2/4/08
917
519
93
Em cũng nghĩ như bác legia nên muốn hỏi rõ bác ấy thêm 1 chút chứ không lại mất công đem xe ra cho người ta check, vì em nghĩ xe chưa kết nối nghe hơi lạ trừ khi nó bị hư phần kết nối thôi, chứ xe xuất xưởng phải có kết nối chứ

Hạng B1
9/8/11
74
3
0
CADman nói:
Chào cả nhà,

legia nói:
CADman nói:
Chào cả nhà,

Sau khi bác cắm vào thì bác vào Multimedia trên Idrvie và chọn kết nối AUX => thế là nghe...
Chuẩn ko cần chỉnh, bác cứ dùng dtdd, máy ipop.. miễn cùng giắc 3ly là nghe vô tư.

Hạng D
24/8/06
1.286
8
38
53
Sai Gon
Vậy Iphone cắm vào qua ngõ USb ,,kế bên ở trong xe ..sao e ko nghe dc ..mà chỉ thấy Iphone báo là đang sạc pin thôi ??? Bác nào chỉ giúp với

Hạng D
11/8/10
1.328
21
38
http://hoanggiatuning.com
@chuckyminh: nếu bác muốn vậy thì bác phải mua bộ hub đồng bộ (xe có idrive nha bác), e cũng đang đi săn bộ đó đây .. Toàn hàng TQ không biết chất lượng ra sao...

Hạng B2
17/11/10
192
11
18
legia nói:
@chuckyminh: nếu bác muốn vậy thì bác phải mua bộ hub đồng bộ (xe có idrive nha bác), e cũng đang đi săn bộ đó đây .. Toàn hàng TQ không biết chất lượng ra sao...

-Có phải bác nói đến cái này không bác ????

Xin hỏi garage đấu nối máy nghe nhạc với BMW X5

chuckyminh nói:
Vậy Iphone cắm vào qua ngõ USb ,,kế bên ở trong xe ..sao e ko nghe dc ..mà chỉ thấy Iphone báo là đang sạc pin thôi ??? Bác nào chỉ giúp với
-Đúng như bác nói , idriver không hiểu các thiết bị player qua cổng usb , nó sẽ xem như iphone bác giống như một usb driver thui , bác thử lấy một cái usb và chép nhạc vào đó , rùi cắm thử vào đó thử xem ! rùi chọn Source lại trên idriver thử xem , ngạc nhiên lém .