Tập Lái
18/7/17
10
4
3
62
Xin hỏi lỗi hộp số tự động xe Spark đời 2009

Xin hỏi các bạn. Xe mình là Chevrolet Spark số tự động 0.8 đời 2009 bị bệnh này xin các bạn giúp với. Xe mình xuất hiện trên táp lô chữ A/ T và check engine thì lúc đó lên gà vòng tua lên 3000, 4000 xe vẫn chạy rề rề hình như không chuyển số. Sau đó mình khởi động và tắt máy 2 đến 3 lần thì tự nhiên không thấy báo lỗi và mình chạy bình thường. Chạy được 1 tuần thì lại xuất hiện lại lỗi như trên. Và rồi hết báo lỗi chạy được. Xin hỏi các bạn lý đó gì vây. Xe mình có gắn hiển thị HUD A8 và camera hành trình, cam lùi. Xin cảm ơn trước các bạn. Chúc sức khỏe.

Hạng D
3/3/16
1.498
2.671
113
39
Bác vô hãng hoặc garage uy tín họ kiểm tra

Bác hỏi trên này chẳng khác "nào đẻo cày giữa chợ"

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
2/8/13
1.219
858
113
cách đây vài 3 năm về trước các gara nằm vùng trên này để thu hút khách , nhưng giờ họ có các kênh khác như hội nhóm trên face để lôi kéo khách, trên này chỉ còn các nhân viên bán hàng, mà bác biết nhân viên bán hàng thì họ không có kiến thức chuyên sâu. Lỗi xe bác chắc có dính dáng đến hộp số , các van chuyển số không mở, cũng có muôn vàn lý do, thôi việc nên làm là bác đưa vào gara uy tín check lỗi và thay cái nhớt hộp số sang loại xịn ( xịn ở đây là nhớt thật ). Có khi chỉ cần thay nhớt là ok cũng nên, bác không thay là hạ hộp số hơi vất vã đó.

• Like
Reactions: nttanmam and D23
Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Xin hỏi các bạn. Xe mình là Chevrolet Spark số tự động 0.8 đời 2009 bị bệnh này xin các bạn giúp với. Xe mình xuất hiện trên táp lô chữ A/ T và check engine thì lúc đó lên gà vòng tua lên 3000, 4000 xe vẫn chạy rề rề hình như không chuyển số. Sau đó mình khởi động và tắt máy 2 đến 3 lần thì tự nhiên không thấy báo lỗi và mình chạy bình thường. Chạy được 1 tuần thì lại xuất hiện lại lỗi như trên. Và rồi hết báo lỗi chạy được. Xin hỏi các bạn lý đó gì vây. Xe mình có gắn hiển thị HUD A8 và camera hành trình, cam lùi. Xin cảm ơn trước các bạn. Chúc sức khỏe.

Có đèn check engine thì đưa vô hãng đi bác. Còn không có đèn check thì là lỗi òa ga cố hữa của Deawoo. Mấy dòng Chevrolet ở VN xài phụ tùng Deawoo nên lỗi cũng i chang. Nếu em không nhầm thì cảm biến bù ga của bác có vấn đề.

• Like
Reactions: nttanmam
Tập Lái
18/7/17
10
4
3
62
cách đây vài 3 năm về trước các gara nằm vùng trên này để thu hút khách , nhưng giờ họ có các kênh khác như hội nhóm trên face để lôi kéo khách, trên này chỉ còn các nhân viên bán hàng, mà bác biết nhân viên bán hàng thì họ không có kiến thức chuyên sâu. Lỗi xe bác chắc có dính dáng đến hộp số , các van chuyển số không mở, cũng có muôn vàn lý do, thôi việc nên làm là bác đưa vào gara uy tín check lỗi và thay cái nhớt hộp số sang loại xịn ( xịn ở đây là nhớt thật ). Có khi chỉ cần thay nhớt là ok cũng nên, bác không thay là hạ hộp số hơi vất vã đó.
Hiện tại thì hết bị lỗi rồi. Nhưng có bị lại không nữa thì theo dõi thử. bữa hôm vào hảng rồi, nhưng nói không có gí.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
29/10/14
8.532
11.205
113
Hiện tại thì hết bị lỗi rồi. Nhưng có bị lại không nữa thì theo dõi thử. bữa hôm vào hảng rồi, nhưng nói không có gì.
Nâu nâu ra ngoài bắc thấy mấy pác ngoài đó chạy aveo hay gentra đời cũ thường đút túi quận cái cục gì để sơ cua đó pác. Khi nào bị òa ga thì thay cái đó

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Nâu nâu ra ngoài bắc thấy mấy pác ngoài đó chạy aveo hay gentra đời cũ thường đút túi quận cái cục gì để sơ cua đó pác. Khi nào bị òa ga thì thay cái đó

Có không bác? Cảm biến bù ga mà bác làm như pin dự phòng hahaha

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Bác đem ra 1 gara chưa chắc ăn đâu, đem ra 2 3 chỗ. Chiếc 2b nozza nhà em. Bị lỗi cái bình xăng điện tử. mở lên cũng báo check, đề máy thì ga giựt, tắt đi mở lại 2 3 lần thì hết, lâu lâu lại bị 1 2 ngày rồi lại hết. Đi ra hãng coi k ra bệnh, đi mấy head lun cũng k bít bị gì. Cuối cùng phải thay cả cái bình xăng mới hết bác à

Tập Lái
14/7/17
9
7
3
37
quan 10
Cái đó k liên quan j hộp số hết,thay nhớt hộp số xong la chạy bình thường,