Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Thanks bác, biết là tốn nhưng vẫn chơi trong khoảng qui hoạch thôi.
Em qui hoạch tối đa 4tr/tháng xăng + tiền bãi cho vợ 2 với ~ 1000Km hàng tháng.
Thêm ống heo 500K hàng tháng cho bảo dưỡng. Chi phí khác không tính vào tiền trên.
4tr của bác ~ 200 lít xăng. Nếu 10 lít/ 100 km thì tháng bác có tới 2000km mà. Em nghĩ Kona mà biết đi, tránh kẹt 1000km bác hết tầm 80 lít thôi. (8L/100km). Chung quy tầm 1tr6 1tr7 tiền xăng, đi loanh quanh gia đình em cho tầm 2tr xăng đi.
500k/ tháng bảo dưỡng các kiểu với xe mới là dư sức rồi.

• Like
Reactions: nguyenbaonguyen
Hạng C
21/12/19
521
1.446
93
40
Cám ơn thông tin rất chi tiết của bác.
Em chạy từ tốn từ hồi có bằng tới giờ.
Đã xem và trên mông em 2.0 tiêu chuẩn rồi mà thấy em 1.6T lướt 3 tháng giá yêu thương như em 2.0 bóc tem nên mới băn khoăn tí thôi.

Nhân tiện lên đây hỏi các bác cho có thêm thông tin: không bổ chiều ngang thì cũng bổ chiều dọc.

• Mua xe mục đích là xe phục vụ và bảo đảm an toàn cho mình, mình đừng phục vụ nó nhé.
  • Mua xe vì sở thích của mình mình thích mua xe gì mình mua xe đó, đừng hỏi bất kỳ ai nên mua xe này hay xe kia là bác đi mua cái xe mà ngta thích chứ k phải cái xe mình thích.
Like mạnh cho bác vụ này. Quan điểm này giống vợ chồng em.
Bà cả nhà em mê gái Đức lắm nhưng còn nuôi vợ của hai thằng khác cho nên qua gái Kpop vì phần nào cũng thỏa mãn nhu cầu rồi. Mấy em JAV toàn mẫu cũ so với nước ngoài không hà.

• Like
Reactions: tktung
Tập Lái
4/9/19
3
1
3
Đấy là anh làm hyundai mà ko biết kỹ thuật
Báo xăng có 2 dạng:
-1 là báo tiêu thụ tức thì: có thể lên 30-40l với những xe xác lớn và đạp thốc, nhưng nếu a thả dốc thì có khi nó báo 1-2l/100km
-2 là average: tức là trung bình. Xe nào ko rõ nhưng xe t hyundai khi nào đổ xăng gần đầy bình là nó sẽ reset lại. Thông số average có nghĩa là từ khi đổ đầy bình đến nay xe tiêu thụ trung bình bao nhiêu l/100km. Nó cộng kể cả lúc anh đứng im nhưng vẫn nổ máy. A thử nổ máy đứng 1 tiếng ko đi xem nó lên 40-50l nhé

Cái số 9l tắc đường mà a báo là average. Đồng hồ nó báo là đúng ko sai, chỉ là do trước đấy a đã chạy đường trường nên được cộng dồn vào chia ra.
Ko tin anh đổ đầy bình, xong đi vào giờ tắc đường xem có dưới 12l ko nhé
Bác phân tích quá chuẩn luôn!

Hạng C
21/12/19
521
1.446
93
40
Đồng chí sale nào đi ngang qua đây thì cho cái báo giá yêu thương vào vùng kín giúp nhé (lăn bánh SG).
Nhân tiện cho biết khuyến mãi, phụ kiện tặng kèm và số liệu kỹ thuật nhé.
Hỏi vài nơi rồi mà chưa thấy động để lòng xuống tay.
Thanks

Ps: Em thích tặng tiền tươi hơn tặng phụ kiện nhé.

• Like
Reactions: Cuonghap
Hạng B2
13/6/17
114
159
53
Em đang đi Kona đây bác. Nội ô SG giờ cao điểm thì k dưới 13 lít / 100km đâu nhe bác. Có hôm gần Tết đi 2km trong vòng 45p thì đồng hồ nhảy lên 17 lít / 100 km nhé :D.

Hỗn hợp giờ cao điểm (1/2 nội ô, 1/2 quốc lộ 13) thì tầm 9-10 lít nhé. Đường trống thì mức tiêu hao tương đối gần với các con số nhà sx công bố.

p/s các bác có ý kiến là tính không chính xác thì em ghi nhận nhé, đại khái cũng có 1 có số tương đối thôi.

Hạng D
8/10/11
3.064
5.843
133
100% trên 11lit xe mình 1.2 cvt tầm 7l5 - 9l rồi thì mình nghĩ con Kona đó phải hao nhìu.
Cứ chạy ngày 100km trong city là biết được xe mình ngay. Mình chạy dịch vụ nên cũng hơi rành vụ này xe hao là bán ngay thôi.
Ba cái nsx công bố chúng nó chỉ lấy điều kiện đi một người thôi ở VN xe oto it khi nào đi mình ên.
Xin hỏi mức tiêu thụ nhiên liệu thực tế của Kona đường Sài Gòn

Hình ảnh mang tính chất minh quạ :rolleyes:

Chỉnh sửa cuối: