Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
30/11/14
1
9
2
43
Xin hỏi thế nào là chậm tiến độ và dự án nào bà con đang bị chậm 2015 (khởi công 2015 và chậm)?
- Chậm tiến độ là tính theo kì 3 tháng đóng tiền 1 lần (mà căn hộ vẫn chưa xây được đến cái tầng mà chủ đầu tư đã DỰ KIẾN trước cho người mua) HAY là khúc cuối tức là đến HẸN THÁNG cuối cùng mà chủ đầu tư lố ngày giao nhà thì mới tính là chậm tiến độ?

- Các dự án nào TPHCM đang triển khai mà chậm so với tiến độ xây thô lên tầng 3 tháng / lần (dự án nào, chủ đầu tư nào). Ai biết, xin liệt kê để mọi người tham khảo ạ.

- Chủ đầu tư chậm tiến độ nhất thời thì theo em: người mua sẽ không thiệt thòi ngay (vì không phải xuống tiền) nhưng về lâu dài thì có thể sẽ thiệt nặng vì chậm 1 kỳ cũng xem là dấu hiệu báo trước sự tiềm ẩn chậm trễ luôn vài/chục năm (không chừng) của một dự án.

Tập Lái
17/4/15
0
2
0
38
lúc trước có tìm hiểu căn the cbd,hồi đó định mua vì ít tiền,thấy nó gần mà rẻ.nhưng thấy trả nợ vất vả quá ko theo nó.giờ chuyển qua mua krista.lâu lâu qua đó mình thấy tiến độ mấy tháng nay dường như không thay đổi gì thì phải.ko bik có mùi gì không???

Tập Lái
30/11/14
1
9
2
43
lúc trước có tìm hiểu căn the cbd,hồi đó định mua vì ít tiền,thấy nó gần mà rẻ.nhưng thấy trả nợ vất vả quá ko theo nó.giờ chuyển qua mua krista.lâu lâu qua đó mình thấy tiến độ mấy tháng nay dường như không thay đổi gì thì phải.ko bik có mùi gì không???

topaz city Q8

chậm.

vậy theo 2 bác là: chậm là chậm theo kiểu 3 tháng/lần.

Tập Lái
18/9/13
33
303
53

Có bác nào cho tui xin thông tin và hình tiến độ thi công hiện nay của The CBD được không vậy?Cam ơn

Tập Lái
18/4/15
5
190
28
Cach day may thang tui di coi The CBD thay da xay toi lau 10 roi.Gio lam gi ma xay den lau 6
lầu 10 là 2 toà của quốc phòng, còn tòa thương mại lầu 6 treo hơn hai tháng nay mà thím, nó tập trung nhân lực để xây cái của quốc phòng, còn cái thương mại nó treo bơ vơ mấy năm nay không biết khi nào sẽ xong, chắc là phải xong nhưng chất lượng khi xong sẽ là một vấn đề rất lớn đó thím, thím tìm hiểu kỹ sẽ rõ thôi, giờ bà con mua ở đây xả hàng nhiều lắm, lúc trước có gọi 1 thím đang xả hàng, sau khi tìm hiểu ko mua nữa nhưng thím ấy cứ gọi hoài, kêu chịu lỗ cả trăm chai để trả nợ.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.