Tập Lái
13/11/07
12
0
1
hôm nay e vô tình thấy trên ebay loại đèn led headlight.nó nói sáng gần bằng xenon luôn.e ko biết co thật như vậy ko.có bác nào gắn rồi xin chia sẽ kinh nghiệm cho e với.đang luõng lũ xenon với loại bóng này

Attachments

Hạng B2
21/2/14
157
155
43
Thực ra thì led light cho ánh sáng lên nhanh tức thì đó là ưu điểm của led. Còn xenon thì phải cần đến ballast kích dòng, cần phải vài giây sau ánh sáng mới đều và đủ độ sáng.
Về giá cả thì cũng có nhiều loại trên thị trường.
Về độ bền thì cũng chưa kiểm chứng so sánh với xenon. Tuy nhiên xenon nếu hư thì hư balast, còn bóng led light nếu hư là đi tong luôn bóng... trên là ý kiến cá nhân em, còn tùy vào ưu điểm của từng loại mà mình muốn dùng, và xài thương hiệu nào

hôm nay e vô tình thấy trên ebay loại đèn led headlight.nó nói sáng gần bằng xenon luôn.e ko biết co thật như vậy ko.có bác nào gắn rồi xin chia sẽ kinh nghiệm cho e với.đang luõng lũ xenon với loại bóng này
Nếu bác lăn tăn thì hôm nào bác ghé em, em test trực tiếp cho bác xem luôn. Theo em thì về độ sáng thì không bắt đường bằng bóng Halogen bình thường. Bóng Led Headlight này do phải có đế quạt tản nhiệt phía sau nên có kích thước to và cồng kềnh hơn nhiều so với bóng xenon và Halogen. Nếu so sánh với bóng xenon thì cường độ sáng không thể bằng xenon đâu ạ. Tối và yếu hơn nhiều. Hôm nào bác ghé xem trực tiếp sẽ rõ hơn ạ.