Hạng B2
11/8/11
464
7.092
93
Dear All

Trước đây em có đi một em Phò Cụt được 8 năm, đã chia tay em nó nay muốn chuyển lên Ếch. Em vốn mỏng manh nên rất ưng bụng vẻ nam tính của dòng Ếch 2.3 trước 2008. Nay lập thớt nhờ các bác đã dùng hay đang dùng Ếch 2.3 đời trước 2008 tư vấn cho vài dòng để em củng cố niềm tin đi tìm em nó:
- Các bệnh thường gặp của Ếch 2.3 (2007-2008) ? (VD bệnh rung, ù, routine .. )
- Chi phí nuôi Ếch già (bảo dưỡng định kỳ ... trước em đi Phò cụt thì chỉ châm nhớt, bình, vỏ xe theo km thôi)
- Giàn lạnh Ếch có hay bị vấn đề không ? có lạnh sâu không ? chi phí sửa nếu có ? (hix sợ nhất là đi xe nóng như cái lò)
- Các bệnh của Ếch gì thường gặp
- Các tình huống bị ban nếu có ( em thỉnh thoảng hay làm tour miền trung tây nguyên)

Quan trọng nhất là em đang kiếm em Ếch 2007-2008 2.3 bản XLT hay XLS cũng được miễn sao cần số xuống sàn và đèn ống form cũ, hiện nay giá chừng bao nhiêu là ổn áp.(bác nào có thông tin ai cần chia tay xin chia sẻ giúp)

Mong nhận được sự chia sẻ của các bác.

Chân thành cảm ơn.

Hạng C
22/3/15
927
2.072
93
Bác này biết nhiều về ếch còn hơn mình (đã ôm xe gần 2 năm) :D Xin phép đi ra, ngồi ngoài cửa hóng chuyện.

Hạng B2
11/8/11
464
7.092
93
Bác này biết nhiều về ếch còn hơn mình (đã ôm xe gần 2 năm) :D Xin phép đi ra, ngồi ngoài cửa hóng chuyện.
Bác cứ nói quá, tại em mê ếch từ lâu nhìn em nó cứng cáp, nam tính không ẻo lả như mấy em SUV, CUV bây giờ. Với do nhu cầu định kỳ về quê thăm nội ngoại, lâu lâu đi chơi vũng tàu, phan thiết, tây nguyên. Quan trọng kinh phí em có hạn nên cũng chỉ nhắm được đếm ếch thôi, bác ôm ếch 2 năm chắc cũng có vài điều để chia sẻ .

Hạng C
15/3/13
696
1.285
93
1. Mua ếch già xác định là phải thay cao su chân máy, dàn gầm, ống các loại trước khi vi vu (tầm 20 tr trở lên)
2.chi phí nuôi ếch cũng bình thường thôi bác.
3.Dàn lạnh teo trim (ghế trước), ghế sau không lạnh nhiều (nếu không muốn nói là nóng)
4. Bệnh nan y thì xe nào cũng có, riêng khoảng tiếng ồn, ù là kinh điển, các bệnh khác hóng các cao thủ ếch cho ý kiến thêm.
5. Đó giờ chạy không thấy bị ban (chỉ bị hư bình....)
Đó là ý kiến cá nhân của em.
Kiếm ếch 2008 cần số dưới hơi hiếm. lúc trước bác Lễ có con 2.3 nữa muốn bán lên CX5, nữa muốn để lại chạy, không biết giờ đã bán chưa.

Hạng B2
11/8/11
464
7.092
93
1. Mua ếch già xác định là phải thay cao su chân máy, dàn gầm, ống các loại trước khi vi vu (tầm 20 tr trở lên)
2.chi phí nuôi ếch cũng bình thường thôi bác.
3.Dàn lạnh teo trim (ghế trước), ghế sau không lạnh nhiều (nếu không muốn nói là nóng)
4. Bệnh nan y thì xe nào cũng có, riêng khoảng tiếng ồn, ù là kinh điển, các bệnh khác hóng các cao thủ ếch cho ý kiến thêm.
5. Đó giờ chạy không thấy bị ban (chỉ bị hư bình....)
Đó là ý kiến cá nhân của em.
Kiếm ếch 2008 cần số dưới hơi hiếm. lúc trước bác Lễ có con 2.3 nữa muốn bán lên CX5, nữa muốn để lại chạy, không biết giờ đã bán chưa.
Cám ơn bác đã chia sẻ thông tin, em trước cũng đi Focus nên cũng hiểu được vài cái bệnh vặt của dòng Phò. Hôm trước em có đi coi 1 con cuối 2007 tổng quan cũng ưng bụng nhưng bác chủ kêu cái giá bằng con Ếch 2008 ông anh em bán cách đây 4 năm :D nên chỉ biết câm nín đi về.

• Like
Reactions: bridgehl4
Hạng C
15/3/13
696
1.285
93
ếch 2008 cứng thì giá cũng gần gần với 2009 phom mới. Bác thử mở rộng lựa chọn qua 2009 -2010 xem sao. Có khi lại gặp xe ngon. mình lúc trước cũng chỉ khoái phom cũ, lựa hoài kg xong cuối cùng lấy phom mới luôn. Lấy xong lại thấy phom mới cũng đẹp đẹp .... :)

Hạng C
22/3/15
927
2.072
93
Em nói thật là chỉ ôm xe chạy thôi. Chứ chưa động chạm gì, nên chẳng dám chia sẻ. Nhưng theo em thấy thì xe lành, có thể nói nôm na là xe bình dân, không phải loại lá ngọc cành vàng phải nâng niu, xu nịnh.
Nếu bác nghe Ếch bệnh thì phải hiểu thế này: xe bệnh (50%) chủ xe bệnh (50%).
Bệnh của dòng xe này thì em tạm túm cái quần lại là, linh kiện cũ thì thay.
Bệnh của chủ xe (hội ếch OS) thì nặng, nan y lắm, mà lại dễ lây mới khổ. Léng phéng tí là lây cả lũ. Bệnh này tên khoa học (tiếng Latin) thì em không rành, nhưng tên cúng cơm ở nhà là "bệnh tưởng". Mấy ông ếch OS, lái Ford Escape mà cứ "tưởng" đang ngồi Mờ-xây-đì GLK hay GLC. Thành ra lúc nào cũng cảm thấy không đủ êm, yên tĩnh --> ồn , ù, rung --> bệnh :D
Túm lại là dzậy đó, xin mời gạch đá, để em gom lại bán xà bần, lấy tiền chữa bệnh cho ếch nhà em.

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Em nói thật là chỉ ôm xe chạy thôi. Chứ chưa động chạm gì, nên chẳng dám chia sẻ. Nhưng theo em thấy thì xe lành, có thể nói nôm na là xe bình dân, không phải loại lá ngọc cành vàng phải nâng niu, xu nịnh.
Nếu bác nghe Ếch bệnh thì phải hiểu thế này: xe bệnh (50%) chủ xe bệnh (50%).
Bệnh của dòng xe này thì em tạm túm cái quần lại là, linh kiện cũ thì thay.
Bệnh của chủ xe (hội ếch OS) thì nặng, nan y lắm, mà lại dễ lây mới khổ. Léng phéng tí là lây cả lũ. Bệnh này tên khoa học (tiếng Latin) thì em không rành, nhưng tên cúng cơm ở nhà là "bệnh tưởng". Mấy ông ếch OS, lái Ford Escape mà cứ "tưởng" đang ngồi Mờ-xây-đì GLK hay GLC. Thành ra lúc nào cũng cảm thấy không đủ êm, yên tĩnh --> ồn , ù, rung --> bệnh :D
Túm lại là dzậy đó, xin mời gạch đá, để em gom lại bán xà bần, lấy tiền chữa bệnh cho ếch nhà em.
Sao anh nói tui bị " bệnh tưởng " dzậy hả anh kia :3dgian: Tôi hết sức phê bình anh nhen