Tập Lái
28/12/06
9
1
3
tinhyeucaonguyen.org
Kính chào các anh em OS,
Tình hình là em có một v2 E34 525i đời 1994 (Single Vanos). Sau một thời gian dài nghịch phá thì em cũng tự tháo lắp được vài thứ, ghê nhất là tháo được trục cam luôn :). Xe em bị tình trạng giống như lửa chưa đúng lắm, vì có lần em tháo trục cam để thay con đội xupap, em cũng đã thay luôn gioăng Vanos. Xe khi mới nổ máy (máy còn chưa nóng) thì chỉ cần vào số, buông chân côn là xe tự chạy luôn (khoảng 650-700rpm). Nhưng cứ nóng lên (kim nhiệt chỉ vạch giữa) thì cứ mỗi lần đề ba em đều phải bồi thêm một ít chân ga, vì nếu chỉ thả chân côn thì máy lịm xuống dưới 500rpm, có khi xuống thấp hơn nữa và tắt máy luôn. Quả thật là bực mình những lúc như thế lắm ạ. Đường trường thì không có gì phải bàn ạ.
Em cũng đã tham khảo nhiều cụ chuyên xe, theo kinh nghiệm của các anh thì xe em đặt lửa chưa đúng.
Tình trạng xe : em đã thay mới rất nhiều cảm biến.
Nay em lập thread này mong các anh rành về xe hướng dẫn cho em một cách cụ thể các bước để đặt lửa ạ. Em cũng đã từng làm như tài liệu Benley E34 nhưng hình như vẫn có cái gì đó chưa chính xác. Mong chờ tin của các anh từng ngày!!!!
p/s : em ở Buôn Ma Thuột nên hầu hết các gara đều ko rành về dòng xe BMW.

• Like
Reactions: moonriver
Hạng C
30/3/14
605
912
93
hóng, bác tự rebuilt vanos, cam , đội xupap thì cũng cứng tay nghề rồi :)

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Bộ tool đặt cam xịn khoảng 8T, còn bộ thường 3T.

camshaft tool