h20 confirmed
Tập Lái
13/6/11
15
3
3
Các bác làm ơn cho hỏi là nếu muốn thay tổng phanh và tổng côn của Nhật cho Lada 2107 thì mua loại nào?

Có loại nào mua lắp vào luôn không phải chế không?

Xin chân thành cảm ơn!

Hạng B2
25/6/07
270
202
43
Bác gọi cho anh Được chuyên bán phụ tùng lada 093 2603559 hỏi thử xem nhé, đồ lada giá cũng được bác ạ, mọit trăm đến hai trăm ngàn 1 món :)

• Like
Reactions: h20
Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
Hệ thống phanh của lada có thiết kế đặc biệt tốt. Các loại phanh của xe Nhật cùng thời không thể so sánh được, bác độ là sai lầm lớn đó. Tôi đã từng làm vậy rồi lại mất công trả zin. Phanh zin của lada khi rà phanh thì giảm tốc đều do mạch chính đã đủ 4 bánh còn khi đạp gấp thì thêm 2 piston heo trước ăn tiếp nên dúi đầu rất hiệu quả. Hệ thống phanh của Nhật là mạch chéo tức là mỗi mạch ăn một bánh trước và một bánh sau, đạp hay rà thì cả 2 mạch đều ăn.

Điểm yếu lớn nhất của hệ thống phanh lada zin là heo sau không tự chỉnh được độ rơ. Chỉ cần thay cặp heo zin đời mới là ngon choét.

Giờ đồ zin lada mua không gì không có, bác đừng độ chế là gì. Chơi niva hơn 6 năm, kinh nghiệm của tôi là phần lớn trục trặc đều ở mấy đồ độ chế hết, trả zin là xong chuyện.

• Like
Reactions: h20 and Sukhoi
Hạng B2
25/6/07
270
202
43
em hoàn toàn đồng ý với bác mig, em nói thiệt, phụ tùng của em phải có chữ liên xô em mới chịu kekekkee

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
Giờ có mua hàng online mà, đồ gì lada cũng có hết. Em hay mua ở trang ladapower.com. Bạn này làm ăn uy tín lắm và trao đổi tiếng Anh thoải mái. Dân chơi lada Mỹ và châu Âu đặt hàng ở đây nhiều.

Gì chứ phanh là thứ theo em nên đầu tư nhất trên xe, không chơi đồ nghĩa địa, không độ chế xe khác sang.

h20 confirmed
Tập Lái
13/6/11
15
3
3
Cảm ơn các bác nhiều. Tôi vừa gọi bác Được, trước mắt cứu giao lưu bộ phanh để làm quen đã.