Tập Lái
25/5/21
12
0
1
45
Xin hỏi về trung tâm đào tạo lái xe uy tín TP. HCM

*Ảnh minh họa

Xin chào cả nhà!
Mình có nhu cầu học lái xe ôtô 5 chỗ. Xin các cao nhân tư vấn giúp:

1. Phụ nữ học lái xe gia đình thì nên học B1 số tự động hay học B2 luôn?
2. Trung tâm nào dạy lái xe uy tín, chất lượng ở TP HCM vậy ạ? Mình ở quận 2 nếu gần nhà càng tốt.

Cảm ơn cả nhà!

Last edited by a moderator:
Tập Lái
27/8/20
33
42
18
44
Xin chào cả nhà!
2. Trung tâm nào dạy lái xe uy tín, chất lượng ở TP HCM vậy ạ? Mình ở quận 2 nếu gần nhà càng tốt.
Cảm ơn cả nhà!

#1. Nhất định nên học B2, rành B2 rồi thì chạy xe gì cũng được. Tránh thành "xe-điên"
#2. Mình từng học ở Tiến Bộ (Tân Phú) thấy ổn từ khâu tổ chức, giấy tờ cho tới việc dạy lái (tất nhiên cũng có nhiều chỗ để chê, nhưng nhìn chung là ok). Nên nếu ai hỏi thì mình giới thiệu chỗ này.

Tập Lái
7/10/20
32
38
18
43
Xin chào cả nhà!
Cảm ơn cả nhà!
Học B1 đi bạn ơi, thi cho dễ , phụ nữ họ hay bị tâm lý nên dễ rớt dốc cầu . B1 có không hết hạn , còn B2 có thời hạn .
Mình học Hiệp Phát , thầy lại rước mình rồi mình chạy xuống sân sát hạch của Hiệp Phát ( 2vc nên vừa đủ xe ) , vừa chạy đường trường ( đường nội ô HCM ) vừa tập sân thi nên dễ quen sân thi thấy rất dễ .Theo thầy mình nói chạy được trong Sài Gòn thì không sợ bất cứ đường nào trên thế giới .

Hạng F
6/9/18
7.366
16.281
113
35
Nên học B2,, lúc hữu sự sẽ có lúc cần,, ở đời ko ai biết trước đều gì,, có khi quyết định hôm nay sẽ cứu mình vào tương lai,,, từ lúc có quyết định phụ nữ được lái xe oto tới trước khi có bằng B1 thì phụ nữ họ vẫn đậu bằng lái xe như thường,,

• Love
Reactions: HiepNguyen
Tập Lái
3/1/17
9
12
3
31
Mình học ở Hải Nam gần bv ung bướu. "lý thuyết bao đậu" (tuần đến trường học 2 buổi, mỗi buổi học xong lên máy tính làm bài, làm rớt về, bữa sau học tiếp, qua thì mới cho đi học thực hành, học trong 2 tháng nên thuộc luôn). Thấy dạy có tâm từ lý thuyết đến thực hành, đặc biệt là lên tập ở sân sát hạch Củ Chi. Nhưng học phải nghiêm túc, tốn thời gian. còn B1 thì không kinh doanh, B2 thì chạy dịch vụ được. Tùy bác chủ!

• Like
Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
Học B2 cho đàng hoàng. Để còn biết xe hơi vốn là có ga có thắng có cần côn bao đời nay. Chứ học B1 xong dễ bị lỗi “đạp nhầm chân ga” lắm.
Mình thấy nếu là các chị các dì, thì nên học ở Hoàng Gia, giá cũng không cao hơn các trường khác nhiều, nhưng mà có cả nữ dạy nữa thì phải, sẽ dễ hiểu hơn.

• Like