Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
162.955
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Nhân tiện có topic Cát lái Nhơn Trạch các bác chú ý
mà trong đó có cm hướng dẫn:
"Các bác đừng quẹo ngay, chạy thẳng xuống gần cầu Phước Lý đang sửa chữa sẽ có đường quẹo phải, đi gần hơn rất nhiều".

Em cũng thấy nhiều xe chạy theo hướng dẫn trên nhưng em thì không dám, và cũng có mở topic "cảnh báo" tương tự trong box này và trong blog trenduonggiobui
Xin hỏi các bác về cái biển báo như thế này:
Xin hỏi ý nghĩa của biển báo?

khi vừa qua phà Cát Lái lên bờ Nhơn Trạch.
Vậy biển này là "hướng dẫn" mà lái xe 4b không tuân theo thì sao? Ô tô có bị CẤM ĐI THẲNG hay không? CỨ đi thẳng thì sao, có phạt không? Ai được phạt? mức phạt?

Theo em hiểu thì đây chỉ là biển chỉ dẫn tạm thời cho các xe 4 bánh đi theo các hướng liệt kê trên, nếu nhà em sau lưng cái biển đó nhưng không đến các điểm ghi trên thì em vẫn đi được.
Em nghĩ khi nào có biển cấm ôtô và kèm theo biển chỉ dẫn như trên thì mới nhất thiết phải rẽ theo biển.
Không biết ý kiến các bác thế nào? em lót dép ngồi hống để bỏ túi kinh nghiệm khi gặp phải.

Hạng B2
25/9/07
135
1
18
Em nghĩ đây là biển chỉ dẫn, ai đi đến thị trấn Nhơn Trạch, đi QL 51 thì đi theo hướng biển báo chỉ dẫn, nếu ko đi bác có thể đi theo hướng khác nếu điểm đến của bác không giống như biển báo.Xxx ko phạt nếu bác đi hướng khác đâu ah!

Hạng F
13/9/07
7.049
48.370
113
Biển này là biển chỉ dẫn tạm thời thôi. Mấy bác ko quẹo theo biển mà đi thẳng vẫn ko bị phạt. Tuy nhiên đi gần đến cầu Phước Lý có cái ngã 3 bác nào quẹo phải thì bị túm ráng chịu :D Chỗ trong cái hình bác Ha Sonata up lên lúc này hay có CA xã đứng trực. Xe nào muốn đi thẳng phải "dẻo mỏ" còn nhận là đi hướng Vũng Tàu thì phải rẽ phải hết

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Bác Hà không tin cứ đi thẳng, tới ngã 3 gặp biển cấm quẹo phải.

Mấy hôm trước thì có chỉ có mấy anh an ninh trật tự, bữa nay đã có CSGT + 1 chiếc Magna.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Em mới về chiều nay: Phà Cát Lái > tỉnh lộ 25B (chút xíu nữa ăn kính chiếu hậu bên tài vào thùng Con 40 feet) -> đại lộ Đông Tây (đi lane trong) - > cầu sắt gì quên tên (có 4 cây cầu) - > cầu Thủ Thiêm

Hạng B2
7/6/11
220
5
18
phucminh nói:
Em mới về chiều nay: Phà Cát Lái > tỉnh lộ 25B (chút xíu nữa ăn kính chiếu hậu bên tài vào thùng Con 40 feet) -> đại lộ Đông Tây (đi lane trong) - > cầu sắt gì quên tên (có 4 cây cầu) - > cầu Thủ Thiêm

Cầu Cá Trê đó bác

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
rockman nói:
Biển này là biển chỉ dẫn tạm thời thôi. Mấy bác ko quẹo theo biển mà đi thẳng vẫn ko bị phạt. Tuy nhiên đi gần đến cầu Phước Lý có cái ngã 3 bác nào quẹo phải thì bị túm ráng chịu :D Chỗ trong cái hình bác Ha Sonata up lên lúc này hay có CA xã đứng trực. Xe nào muốn đi thẳng phải "dẻo mỏ" còn nhận là đi hướng Vũng Tàu thì phải rẽ phải hết

Theo quy định thì : Hiệu lực của các biển báo hay biển hướng dẫn tạm thời có hiệu lực cao nhất trong hệ thống biển báo đường bộ (đứng sau mức hiệu lệnh điều khiển giao thông) . Do đó phải tuân thủ theo .

Theo đó, các xe đi hường QL51, hay vào TT Nhơn Trạch bắt buộc phải rẽ phải .
Tất nhiên các xe khác đi vào khu vực gần đó, xe vào khu dân cư ... thì vẫn được tiếp tục đi thẳng 1 đoạn .