Hạng B2
30/12/11
167
318
63
Xin chào các bác. Mình đang sử dụng ford ev có chức năng sync3 nhưng không biết cách kết nối như thế nào với đt ss s7eg để hiển thị bản đồ chỉ đường. Mình chỉ kết nối được bluetooth nghe và gọi đt, nghe nhạc, còn chức năng bản đồ thì không thấy hiển thị. Mình có ra hãng ford để được hướng dẫn, nhưng các kỹ thuật viên không biết và nói xe mình không tương thích với đt ss, chỉ iPhone mới có chức năng này. Bạn nào biết cách kết nối xin hướng dẫn giúp mình. Xin cám ơn.

Hạng B2
27/10/15
161
91
28
36
Bình dương
Mấy cái thằng đó xạo. E cũng xài ip.
Cũng bị ik chang nhwu bác.
Lúc đầu e kết nối được. Cắm dây vô là hiên thị giống màn hình ip. Mà đâu được 1 tháng. 3 tháng này cắm vô k tự kết nối, muốn kết nối phải bấm rất lâu. Kết nối được thì k hiển thị bản đồ. Em dùng cáp zin.
Để đợt này đi bao dưỡng e bảo nó xử lý xem được k.
Mà kết nối để dùng tra bản đồ cũng chậm lắm bác ơi.
Xài đt vẫn hay hơn.

• Like
Reactions: truong dinh
Tập Lái
26/9/07
23
4
3
Chào bác, em cũng gặp trường hợp như của bác và đã xử lý được, bác làm theo hướng dẫn của em nhé:
1. Cài phần mềm Android Auto: Ở VN bọn google ko hỗ trợ nên bác ko thể tìm được trên kho ứng dụng CH Play, bác vào một số trang cho download file APK miễn phí để download file cài đặt phần mềm Android Auto, copy file này vào đt rồi cài đặt.
2. Kết nối với điện thoại bằng dây cáp mới có đầy đủ chức năng của sync 3 (bác cắm cáp ở lỗ usb vào điện thoại), sau đó nó sẽ hỏi về việc cấp quyền cho phần mềm, bác cứ ok hoặc "cho phép" là xong.
=> Giờ bác có thể sử dụng bản đồ... trên màn hình Oto. Chúc bác thành công!

• Like
Reactions: babiui0609