Tập Lái
27/10/14
26
9
3
44
Em là tài mới dự định đi Đà Lạt bằng cao tốc. Bác nào có kinh nghiệm xin hướng dẫn cụ thể cho em đi và về bằng cao tốc LT _DG. lúc thoát cao tốc thì quẹo đường nào để ra QL 20, lúc về từ QL20 quẹo vào hướng nào để nhập cao tốc. Cám ơn

Tập Lái
27/10/14
26
9
3
44
Cám ơn bác nhưng đường này không chỉ đi theo QL 20 từ đầu mà đi về hướng Phan Thiết. Em cần hướng dẫn lúc thoát cao tốc ra QL 20

Hạng C
2/5/07
700
320
63
HCM
Lúc gần hết cao tốc, thoát theo hướng Biên Hòa, khi vào QL1 rồi, tới Dâu Giây rẽ phải theo hướng Đà Lạt.

Lúc về tới Dầu Dây rẽ trái, chạy một đoạn sẽ có đường dẫn vào cao tốc.

• Like
Reactions: nguyenhuy1990
Hạng D
24/7/12
4.193
13.228
113
Đi gần hết cao tốc DG sẽ có 2 nhánh rẽ: 1 về Biên Hoà, 1 ra Phan Thiết. Ôm trái hướng đi Biên Hoà sẽ ra QL1, đi khoảng 200m sẽ tới ngã ba DG rất to, quẹo tay phải là QL 20 đạp thẳng hoài sẽ đến BL, từ BL đi tầm hơn 100 cây sẽ tới bùng binh to, quẹo tay trái để đi cao tốc Liên Khương, hết cao tốc là tới đèo Prenn, qua đèo Prenn là đầu TP Đà Lạt. Đi về thì ngược lại

Tập Lái
31/5/15
10
4
3
37
Lái mới mà đi Đà Lạt có nguy hiểm không mấy bác? em định chở VK1 & F1 đi mà không dám, chưa đi lần nào nên nghe nói leo đèo hay qua đèo gì đó là thấy lo lo.

Hạng C
11/3/14
637
932
93
Lái mới mà đi Đà Lạt có nguy hiểm không mấy bác? em định chở VK1 & F1 đi mà không dám, chưa đi lần nào nên nghe nói leo đèo hay qua đèo gì đó là thấy lo lo.
Đường đi bình thường, cứ đi rồi sẽ tới., không đi thì không bao giờ tới. NGười ta đi tiếng, thì mình đi 8 tiếng.
- Đi Dalat qua 2 đèo Bảo Lộc và Prenn. Chú ý nhất khi đi đèo là vượt xe khác.
+ Đèo Bảo Lộc rộng, đường tốt.
+ Đèo Prenn chú ý xe 2B nhiều (nhiều hơn đèo Bảo Lộc)
Hi vọng sẽ có bài review cho lần đầu tiên của bạn. :3dtanghoa:

Tập Lái
26/3/15
46
71
18
Tp HCM
Em là tài mới dự định đi Đà Lạt bằng cao tốc. Bác nào có kinh nghiệm xin hướng dẫn cụ thể cho em đi và về bằng cao tốc LT _DG. lúc thoát cao tốc thì quẹo đường nào để ra QL 20, lúc về từ QL20 quẹo vào hướng nào để nhập cao tốc. Cám ơn

Bác tham khảo video trực quan đoạn này, clip mình ghi lại hôm tháng 4/2015 trong hành trình Xuyên Việt 10 ngày của nhà mình. Đi như bác futureneodo chỉ là đúng rồi.

Tập Lái
27/10/14
26
9
3
44
Bác tham khảo video trực quan đoạn này, clip mình ghi lại hôm tháng 4/2015 trong hành trình Xuyên Việt 10 ngày của nhà mình. Đi như bác futureneodo chỉ là đúng rồi.

Bác post lại đoạn video này nhé. Mình xem không được. Thanks

Hạng C
11/3/14
637
932
93
Bác post lại đoạn video này nhé. Mình xem không được. Thanks

Thoát CT để ra QL1 >> Dầu Giây mà lăn tăn thì đi thế này: Qua khỏi trạm thu phí Dầu Giây (trên CT) thì ôm lane trái mà đi.... Đi hoài đi mãi trên lane này là.... nhập lane QL1 hướng về Biên Hòa, đi ~ 2km gặp ngã 3 (tư) Dầu Giây, quẹo phải QL20.
Vô CT từ QL 20: Ngã 3 (tư) Dầu Giây (có tín hiệu đèn) >> rẽ trái QL1 >> ~ 2km >> rẽ phải CT.

* Dạo này CSGT đứng cuối LT - DG khá nhiều. Lỗi quá tốc độ đoạn 80km khi hết CT.

• Like
Reactions: comchienvn