Hạng B2
21/2/17
294
466
63
36
Em chào các bác ạ,

Chả là thứ 3 tuần sau em cho con gái em đi Grand Hồ Tràm chơi với sẵn tiện giải ngố cho 2 vợ chồng luôn (dự tính từ hồi chưa cưới, giờ có con rồi mới đi được).

Em muốn nhờ các bác trên diễn đàn ai đã có kinh nghiệm đi nghỉ dưỡng ở đây rồi thì chia sẽ với em về đường đi, lò bánh mình, chổ ăn ngon và chơi vui tại Grand Hồ Tràm với ạ

Em cám ơn các bác nhiều lắm ạ!

• Like
Reactions: lamnk
Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Em hóng chỗ ăn chơi. Em cũng đang có dự định đi hồ tràm. Còn đường đi thì đường sao đi vậy

• Like
Reactions: pqa3113
Hạng C
20/2/09
530
173
43
www.otosaigon.com
về đường đi bác lên Goole map tìm đường nó sẽ chỉ cho bác.
theo em bác nên đi theo đường ven biển cho đẹp mà lại vắng.
còn XXX thì em cũng ít thấy lắm, mà đặc biệt XXX BRVT ko nấp lùm đâu bác.
The Grand HoTra Strip nó nằm khu vắng vẻ, em nghĩ bác ở trong resort chơi được rồi sum quanh ko có gì chơi đâu.
còn ăn uống, bác có thể chạy xuống quán Phương Trang hay Sáu An ăn cũng được.
chúc bác đi chơi vui vẻ

• Like
Hạng D
30/3/05
2.353
15.290
113
Thông tin nhiều lắm, đường đi thì Google map, không lo gì cả, chỉ nhớ là vé trạm thu phí QL51 thì mua vé trạm đầu, trạm sau thì không mua, chỉ xuất trình vé rồi qua. Ăn uống nếu không ngại ngồi quán bình dân thì ra khu quán ngay chổ ngã tư Hồ Tràm rất nhiều (ra cổng KS quẹo trái đi chừng 3km)

Hạng B2
15/2/10
448
290
63
Đi xe bus của nó luôn cho khỏe

Ăn trưa / ăn tối thì có thể đi taxi ra mấy nhà hàng gần đó hoặc ra chợ Hồ Tràm ăn

• Like
Hạng C
22/3/15
927
2.073
93
Chỗ này em chưa ở lần nào, nhưng được uống cafe vài lần. Phòng ốc thì em không rõ, nhưng view phong cảnh thì đang trong giai đoạn quá độ vì : Công trường block khách sạn giai đoạn 2 đang được Con tét công thi công , bãi thì xói đang chống xói bằng ống cát.
Đường thì dễ đi và không có gì căng thẳng. Chỉ lưu ý bác đừng trèo lên ống cát, rất trơn và có bậc thụt phía biển khá sâu. Người lớn biết bơi sẽ không sao, nhưng trẻ nhỏ phải cấm tuyệt đối. Thêm nữa là cái cầu trượt máng cũng không nên chơi. Em nghe mấy anh Con tét công nói lúc trước lắp xong máng có cho bao xi măng trượt thử thì bao xi măng văng cũng xa xa :p. Có lẽ đó là lý do em đến mấy lần nhưng chưa bao giờ thấy máng hoạt động.
Chơi thì chỗ này kinh doanh cái gì thì bác biết rồi :D Nếu bác là Việt kiều thì vào đánh bài cho hết ngày, còn không thì sang đối diện bên kia đường đánh golf cho thanh cảnh :D
Chúc cả nhà bác có một kỳ nghỉ vui vẻ!

Hạng D
1/7/16
1.010
4.878
113
Nếu có con nhỏ thì nên đi Carmelia sát bên đó, có hồ bơi, khu vui chơi dành cho trẻ nhỏ, khuôn viên cũng thích hơn, hồ tràm grand thì như building thôi

Hạng B2
21/2/17
294
466
63
36
Em hóng chỗ ăn chơi. Em cũng đang có dự định đi hồ tràm. Còn đường đi thì đường sao đi vậy
Mấy nay em tìm hiểu thì thật ra ở đây cũng chả có vẹo gì để chơi nếu đi với vợ và con cả bác ợ =)) Mà em xác định đi đây là đi nghỉ dưỡng nên thôi cũng ko cần thiết lắm vụ ăn chơi :D
Đường thì map chỉ rất dễ đi, hết cao tốc xong đi ql51 rồi rẽ ql55 sau đó đi đường ven biển là tới bác ạ

về đường đi bác lên Goole map tìm đường nó sẽ chỉ cho bác.
theo em bác nên đi theo đường ven biển cho đẹp mà lại vắng.
còn XXX thì em cũng ít thấy lắm, mà đặc biệt XXX BRVT ko nấp lùm đâu bác.
The Grand HoTra Strip nó nằm khu vắng vẻ, em nghĩ bác ở trong resort chơi được rồi sum quanh ko có gì chơi đâu.
còn ăn uống, bác có thể chạy xuống quán Phương Trang hay Sáu An ăn cũng được.
chúc bác đi chơi vui vẻ
Dạ em cũng có tìm hiểu thì thấy đa số mọi người kêu ra ngoài ăn trưa và ăn tối thích hơn :d
Em có con nhỏ nên chạy chậm lắm ạ, chắc cũng ko lo mấy anh xxx :D

Thông tin nhiều lắm, đường đi thì Google map, không lo gì cả, chỉ nhớ là vé trạm thu phí QL51 thì mua vé trạm đầu, trạm sau thì không mua, chỉ xuất trình vé rồi qua. Ăn uống nếu không ngại ngồi quán bình dân thì ra khu quán ngay chổ ngã tư Hồ Tràm rất nhiều (ra cổng KS quẹo trái đi chừng 3km)
Vâng, chắc trưa với tối em xách xe ra ngã tư ăn hải sản cho đã quá :d

Đi xe bus của nó luôn cho khỏe

Ăn trưa / ăn tối thì có thể đi taxi ra mấy nhà hàng gần đó hoặc ra chợ Hồ Tràm ăn
Đi xe nhà mình lái thong thả bác ei :D

Chỗ này em chưa ở lần nào, nhưng được uống cafe vài lần. Phòng ốc thì em không rõ, nhưng view phong cảnh thì đang trong giai đoạn quá độ vì : Công trường block khách sạn giai đoạn 2 đang được Con tét công thi công , bãi thì xói đang chống xói bằng ống cát.
Đường thì dễ đi và không có gì căng thẳng. Chỉ lưu ý bác đừng trèo lên ống cát, rất trơn và có bậc thụt phía biển khá sâu. Người lớn biết bơi sẽ không sao, nhưng trẻ nhỏ phải cấm tuyệt đối. Thêm nữa là cái cầu trượt máng cũng không nên chơi. Em nghe mấy anh Con tét công nói lúc trước lắp xong máng có cho bao xi măng trượt thử thì bao xi măng văng cũng xa xa :p. Có lẽ đó là lý do em đến mấy lần nhưng chưa bao giờ thấy máng hoạt động.
Chơi thì chỗ này kinh doanh cái gì thì bác biết rồi :D Nếu bác là Việt kiều thì vào đánh bài cho hết ngày, còn không thì sang đối diện bên kia đường đánh golf cho thanh cảnh :D
Chúc cả nhà bác có một kỳ nghỉ vui vẻ!
Em diệt nam mi nên hem có tiền vào cá sì nồ đâu bác ạ, golf thì thôi nghỉ phẻ :d Chắc đợt này chủ yếu cho bé con nhà em đi hít gió biển với cho vk1 biết Grand Hồ Tràm là thế nào thoai ^^" (Có ông anh làm bên xây dựng, ổng kêu tối thích ăn thịt gà rừng 40kg thì gọi điện cho ổng ổng sắp xếp cho đi ăn thịt rừng khuya mà hông dám =))

Nếu có con nhỏ thì nên đi Carmelia sát bên đó, có hồ bơi, khu vui chơi dành cho trẻ nhỏ, khuôn viên cũng thích hơn, hồ tràm grand thì như building thôi
Mình ở grand mà qua carmelia chơi có được không bác nhỉ?

Với các bác cho em hỏi em thấy nó note giờ check in phòng là 4h chiều, mình tới sớm check in ko biết có phòng ko ta hay lại phải lê lết đợi chờ :(

• Like
Hạng C
22/3/15
927
2.073
93
Với các bác cho em hỏi em thấy nó note giờ check in phòng là 4h chiều, mình tới sớm check in ko biết có phòng ko ta hay lại phải lê lết đợi chờ :(

Bác có đọc lộn không? Các resort em đã ở đều check in lúc 14h.

• Like