Tập Lái
13/7/13
15
7
3
nên giám sát chặt chẽ,nhà cũ đụng gì hư đó,thợ đập đục ầm ầm rêm nứt thêm.Ống nước dây điện âm chắc chắn phải bỏ

• Like
Reactions: PhuongNQ
Hạng B2
10/5/20
107
76
28
32
Nếu em chỉ cải tạo bên trong nhà, không lên tầng, không thay đổi kết cấu chịu lực thì có phải xin giấy phép trên Ủy Ban Quận không ạ? Em đi dò giá nhiều đơn vị thiết kế thi công thì có nơi bảo chủ nhà phải tự lo pháp lý, có nơi thì họ làm luôn pháp lý. Trước đây khi em xây nhà thì nhà thầu bao hết pháp lý, còn cải tạo thì thế nào mới là đúng ạ?

Hi em, nghe em nói "Em chỉ cải tạo bên trong nhà, không lên tầng, không thay đổi kết cấu chịu lực" nghĩ chắc em cũng là dân trong nghề XD rồi nhỉ. Hi.

Những cải tạo bên trong nhà, không thay đổi kết cấu chính, không nâng chiều cao nhà thì không cần phải xin cấp "Giấy phép xây dựng mới" em nhé, mà mình chỉ cần lên UBND Phường sở tại xin cái "Thông báo cải tạo sửa chữa". Cái này mà anh làm thì anh xử lý luôn cho các Chủ đầu tư, vì anh làm được GPXD tất cả các Quận, Huyện. Không làm ảnh hưởng tới thời gian của Chủ đầu tư các việc hành chánh này.

• Like
Hạng B1
27/4/20
55
27
18
Munich, Germany
nên giám sát chặt chẽ,nhà cũ đụng gì hư đó,thợ đập đục ầm ầm rêm nứt thêm.Ống nước dây điện âm chắc chắn phải bỏ
Anh nói đúng như những gì em nghĩ ạ. Gọi là cải tạo chứ em cũng thấy xây lại cũng kha khá, đường điện, nước đều phải đi lại. Lần đầu cải tạo nên thấy lo đủ thứ ạ :oops:

Hạng B1
27/4/20
55
27
18
Munich, Germany
Hi em, nghe em nói "Em chỉ cải tạo bên trong nhà, không lên tầng, không thay đổi kết cấu chịu lực" nghĩ chắc em cũng là dân trong nghề XD rồi nhỉ. Hi.

Những cải tạo bên trong nhà, không thay đổi kết cấu chính, không nâng chiều cao nhà thì không cần phải xin cấp "Giấy phép xây dựng mới" em nhé, mà mình chỉ cần lên UBND Phường sở tại xin cái "Thông báo cải tạo sửa chữa". Cái này mà anh làm thì anh xử lý luôn cho các Chủ đầu tư, vì anh làm được GPXD tất cả các Quận, Huyện. Không làm ảnh hưởng tới thời gian của Chủ đầu tư các việc hành chánh này.
Dạ, trước đây em xây nhà cũng tự mình tìm hiểu về pháp lý ạ. Lên đây hỏi thì em cũng chuẩn bị cho mình sẵn kiến thức để check lại. Thà làm đúng từ đầu chứ vướng cái gì lại mất sức, mất tiền và thời gian ạ.

Xin thông báo cải tạo sữa chữa nhà em sẽ bàn lại với bên nhà thầu, để họ tư vấn ạ. Em cảm ơn anh nhiều ạ.

• Like
Reactions: vanthuanmai
Hạng B1
27/4/20
55
27
18
Munich, Germany
Xin giấy phép sửa chữa nhà thôi. Lên địa chính phường, châm chút trà nước là mấy ảnh chỉ cho.
Hihi, em nói thật em từng gửi "trà nước" mà mấy ảnh không nhận. Đàn ông "châm" chắc dễ hơn phụ nữ. Thế nên em toàn đi nhờ người làm thay ạ.

Hạng B2
10/5/20
107
76
28
32
Dạ, trước đây em xây nhà cũng tự mình tìm hiểu về pháp lý ạ. Lên đây hỏi thì em cũng chuẩn bị cho mình sẵn kiến thức để check lại. Thà làm đúng từ đầu chứ vướng cái gì lại mất sức, mất tiền và thời gian ạ.

Xin thông báo cải tạo sữa chữa nhà em sẽ bàn lại với bên nhà thầu, để họ tư vấn ạ. Em cảm ơn anh nhiều ạ.

Mong được có cơ hội được làm việc với em ở các công trình sau. Thanks.
Xin kinh nghiệm cải tạo nhà cũ

• Like