Hạng B1
17/6/15
62
70
63
41
Tình hình là thứ 2 này e thi tốt nghiệp, 2 tuần nữa e thi thực hành B2 rồi mí bác àh!
Mà em mới lên xe được 4 lần, chắc được khoảng 10h, trong đó có khoảng 2,5h lái xe ngoài đường. Còn lý thuyết thì...em mù tịt..
Từ giờ đến lúc thi e còn có 2 buổi lên xe nữa thôi, mỗi buổi chắc được khoảng 2g quá... Sao tự dưng em hồi hộp quá mí bác ơi!
Mí bác có chiêu nào hay hoặc kinh nghiệm chống trượt nào hôn, hướng dẫn cho em với ạh! Em "đội" ơn mí bác vô cùng!

• Like
Reactions: minhtriquan!!!
Hạng D
2/10/14
1.198
1.426
113
Lý thuyết chia phần ra học. Lý thuyết có mẹo và không mẹo thì phải nhớ. Biển báo ngồi học từ từ cho nhớ. Tình huống thì đọc suy nghĩ làm, nếu sai suy luận tại sao sai? Có học liên tục mỗi ngày rãnh bỏ ra 30' đến khi thi thì mới làm được. Không rớt chắc lý thuyết.
Chạy sa hình mồi thêm chân ga không quá 20km/h. Khoảng 15km/h, chứ để nhã chân côn chạy không thêm ga có mà hết giờ có 15 phút thôi nha bác. Đoạn nào trống thì đạp ga không quá 20 km/h là dc.
Khi tập với xe trong sân thi sát hạch, lựa chiếc nao ngon hỏi thầy luyện tập, đến thi chạy đúng chiếc đó.
p/s: Lý thuyết phải học nha bác, mẹo không đủ 26/30 đâu.

• Like
Reactions: LeHaiAnh
Tập Lái
14/6/15
1
6
3
46
Tớ mới thi hôm 25/5. Kinh nghiệm cá nhân tớ thế này:

- Lý thuyết: đi học bt (nghỉ 1 - 2 buổi ko sao) vì tớ quen phải nghe mới nhớ, rồi sau đó tớ học trên phần mềm Giao thông (download từ App Store) rất hay vì sai đâu thì có giải thích ngay đến đó nên rất nhớ, vì muốn hiểu luật và chịu khó đi đường quan sát các biển báo để nhớ luôn. Thi thử trên đó luôn, ngồi 1 - 2 buổi chiều và thi thoảng tranh thủ những lúc rảnh lên luyện 15p vài lần là hòm hòm tự tin.

- Thực hành: tớ tập được 12h xong từ tháng 10 năm ngoái thì dừng do bận, đầu tháng 5 tớ tập thêm 2 buổi x 2h ngoài đường (may mà ko quên hehe) và 2 ngày trước khi thi thì tập 4h trên bãi tập cảm ứng sau này thi --> thấy phần dừng giữa dốc cầu hơi yếu nên trước hôm thi kiếm 1 cái cầu vắng tập khoảng 6 lần. Hôm sau đi thi hoàn toàn ngon :). Cậu học trường nào? Trường tớ thì tập xe nào thi xe ấy cho quen.

Nói chung là phải bình tĩnh, thấy lo thì nhắm mắt hít thở sâu vài lần để thư giãn. Có người sợ quá đến lượt thi xin thi lượt sau cho bình tĩnh đấy :)

G'luck nhé!

Hạng B1
27/3/15
69
62
18
48
Ho Chi Minh City, Vietnam
nhà em mới thi xong hôm qua.
Về lý thuyết lúc đầu cúng sợ, nhưng sau 7 buổi học và có thi thử xong thấy muỗi
Còn chạy hình thì cứ thả côn mà đi, chứ chạy số 1 mà ga không đều thì giật kinh lắm, canh đồng hồ mà đi. Em ra hết bài lùi chuồng mới hết gần 11p nên thư thả, mà đã bao gồm tình huống nguy hiểm.
Nói chung học xong lý thuyết và đã tập xe cảm ứng xong thì thấy ổn cả

Hạng B1
17/6/15
62
70
63
41
Lý thuyết chia phần ra học. Lý thuyết có mẹo và không mẹo thì phải nhớ. Biển báo ngồi học từ từ cho nhớ. Tình huống thì đọc suy nghĩ làm, nếu sai suy luận tại sao sai? Có học liên tục mỗi ngày rãnh bỏ ra 30' đến khi thi thì mới làm được. Không rớt chắc lý thuyết.
Chạy sa hình mồi thêm chân ga không quá 20km/h. Khoảng 15km/h, chứ để nhã chân côn chạy không thêm ga có mà hết giờ có 15 phút thôi nha bác. Đoạn nào trống thì đạp ga không quá 20 km/h là dc.
Khi tập với xe trong sân thi sát hạch, lựa chiếc nao ngon hỏi thầy luyện tập, đến thi chạy đúng chiếc đó.
p/s: Lý thuyết phải học nha bác, mẹo không đủ 26/30 đâu.
Em cảm ơn bác nhiều! Ngày mai thi tốt nghiệp mà 5g chiều nay em mới có tài liệu lý thuyết đó bác! Khổ thân em! hix :(

Hạng B1
17/6/15
62
70
63
41
Mà lúc thi người ta có cho mình chọn xe ko bác? Hay là chọn theo ngẫu nhiên ạh? Em cứ như con gà mờ ạh! hix :(

Hạng B1
17/6/15
62
70
63
41
Tớ mới thi hôm 25/5. Kinh nghiệm cá nhân tớ thế này:

- Lý thuyết: đi học bt (nghỉ 1 - 2 buổi ko sao) vì tớ quen phải nghe mới nhớ, rồi sau đó tớ học trên phần mềm Giao thông (download từ App Store) rất hay vì sai đâu thì có giải thích ngay đến đó nên rất nhớ, vì muốn hiểu luật và chịu khó đi đường quan sát các biển báo để nhớ luôn. Thi thử trên đó luôn, ngồi 1 - 2 buổi chiều và thi thoảng tranh thủ những lúc rảnh lên luyện 15p vài lần là hòm hòm tự tin.

- Thực hành: tớ tập được 12h xong từ tháng 10 năm ngoái thì dừng do bận, đầu tháng 5 tớ tập thêm 2 buổi x 2h ngoài đường (may mà ko quên hehe) và 2 ngày trước khi thi thì tập 4h trên bãi tập cảm ứng sau này thi --> thấy phần dừng giữa dốc cầu hơi yếu nên trước hôm thi kiếm 1 cái cầu vắng tập khoảng 6 lần. Hôm sau đi thi hoàn toàn ngon :). Cậu học trường nào? Trường tớ thì tập xe nào thi xe ấy cho quen.

Nói chung là phải bình tĩnh, thấy lo thì nhắm mắt hít thở sâu vài lần để thư giãn. Có người sợ quá đến lượt thi xin thi lượt sau cho bình tĩnh đấy :)

G'luck nhé!
Cảm ơn mợ nhiều nhé! Tớ chưa được học lý thuyết buổi nào hết mợ àh! Mới vào học lên xe được 2 buổi thì nghỉ hơn tháng vì phải đi công tác xa. Xong vừa quay lại thì thầy bảo tốt nghiệp rồi thi lấy bằng luôn! Hê hê...
Em còn 1 buổi tuần sau để thực hành nữa ạh! Còn tập trên bãi cảm ứng thì chưa luôn ạh! hix :(. Ko biết khi nào mới được tập nữa! Nên em hơi hoang mang ạh! :(

Hạng B1
17/6/15
62
70
63
41
nhà em mới thi xong hôm qua.
Về lý thuyết lúc đầu cúng sợ, nhưng sau 7 buổi học và có thi thử xong thấy muỗi
Còn chạy hình thì cứ thả côn mà đi, chứ chạy số 1 mà ga không đều thì giật kinh lắm, canh đồng hồ mà đi. Em ra hết bài lùi chuồng mới hết gần 11p nên thư thả, mà đã bao gồm tình huống nguy hiểm.
Nói chung học xong lý thuyết và đã tập xe cảm ứng xong thì thấy ổn cả
Em cảm ơn bác! Mong là từ giờ tới lúc thi lấy bằng, em cũng thấy "muỗi" như bác ạh! hihi :))