Tập Lái
23/6/15
13
15
3
39
Em tính chở vợ con nhỏ 3 tuổi đi Đà Lạt từ Đà Nẵng, lần đầu đi đường dài có em bé nên cũng hơi bỡ ngỡ thiếu kinh nghiệm, mong mấy bác chia sẻ em với. Chặng đi em tính chạy vô Quy Nhơn, ở chơi 1 đêm, hôm sau vào Nha Trang ròi sáng hôm tiếp lên Đà Lạt, e chia nhỏ chặng ra cho dễ chạy vì có em bé ăn uống này kia nữa. Chặng về em tính từ Đà Lạt xuống Phú Yên ở 1 đêm rồi sáng sau chạy về Đà Nẵng.

Các bác có kinh nghiệm chạy đường dài cho em hỏi nên đi đường nào tốt ít ổ gà ổ voi dễ chạy, & hành trình như vậy có hợp lý ko, vì e cũng đang phân vân là chặng về chạy từ Phú yên về Đà nẵng gần 10 tiếng cũng hơi oải với bé. Em cám ơn nhiều.

Xin kinh nghiệm đi cung Đà Nẵng - Đà Lạt giữa tháng 3 các bác ơi
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/7/07
253
301
63
Theo như em thấy, bác đã ở Đà Nẵng thì có thể bỏ qua Nha Trang. Ngày đầu tiên còn khỏe bác nên đi thẳng vô Tuy Hòa. Ngày thứ hai lên Đà Lạt. Chiều về bác chạy ra Qui Nhơn. Hôm sau về lại Đà Nẵng.

Tập Lái
28/10/15
25
17
3
47
Dalat
Mình vừa đi Tết từ miền Bắc về Đà Lạt, nói chung bạn từ Đà nẵng đi Đà Lạt cứ theo QL1 là ok, tới Nha trang thì đi hướng Khánh Vĩnh lên Dalat. Đường đèo rộng thoáng, cũng không khó đi đâu. Bạn chú ý tốc độ để đỡ mất tiền dọc đường. Chúc gia đình có kỳ nghỉ vui vẻ. Cần khách sạn thì alo mình đặt giúp cho, mình ở Dalat.

Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58
Đà Nẵng - Qui Nhơn - Nha Trang - Đà Lạt.
Đà Lạt - Qui Nhơn - Đà Nẵng .
Mỗi chặng tầm 330km đổ lại , đi khoảng 6 - 7 tiếng , đường đẹp lo gì ?
Nếu muốn chơi Tuy Hòa mà thời gian rộng rãi thì thêm 1 ngày để đi Đại Lãnh , ghềnh đá đĩa, Vũng rô . Biển Phú Yên rất đẹp .

Hạng C
17/6/15
815
1.346
93
Các bác cho em hỏi ở Nha Trang có quán nào bán món mắt cá ngừ đại dương ngon không?

• Like
Reactions: pttam1987
Hạng B2
30/7/15
208
163
43
36
Cho em hỏi ké các bác biết ngoài Phú Quốc ra thì còn vùng biển miền trung nào bán nhum biển ko mấy bác.em đi miền trung ít thấy bán nhum mà kỳ tết ra PQ ăn món đó thấy ngon quá.

Tập Lái
28/10/15
25
17
3
47
Dalat
Cho em hỏi ké các bác biết ngoài Phú Quốc ra thì còn vùng biển miền trung nào bán nhum biển ko mấy bác.em đi miền trung ít thấy bán nhum mà kỳ tết ra PQ ăn món đó thấy ngon quá.
Nhum bờ kè Nha Trang, phía Bắc cầu mới Ngã Trang.

• Like
Reactions: pttam1987
Tập Lái
26/1/22
1
0
1
29
Có em bé thì bác nên nghỉ lại ờ Phú Yên rồi hôm sau hãy lên Đà Lạt, chọn chỗ gần vịnh đẹp để ngắm biển. Còn đường đi thì nên chọn đi qua 2 thị trấn đoạn ở Quãng Ngãi cho êm, dừng đèn đỏ chút cũng không sao vì đi đường tránh rất xấu, đoạn bình định thì rất xấu và đông xe từ Quy Nhơn đến hầm Cù Mông, qua đến Phú Yên là tạm ổn.