Hạng B1
12/9/19
99
76
18
34
dongsuh.vn
Xin kinh nghiệm đường xá Sài Gòn đi Tây Ninh

Tình hình là cuối tháng này, em lên kế hoạch ghé Vinpearl Tây Ninh (3N2Đ) đi chơi du lịch kết hợp thăm thú tòa thánh và núi bà.
  1. Xin kinh nghiệm đi tuyến nào tránh ngập và kẹt xe? (em ở khu vực Emart Gò Vấp)
  2. Tình hình tốc độ các đoạn trên cung đường này? Em nghe nói khu vực không thích ăn bánh mì.
  3. Các điểm dừng chân cũng như ăn uống mang nét đặc trưng riêng của khu vực. Cũng như thăm thú mới lạ.
Xin chân thành cảm ơn các bác

Last edited by a moderator:
Hạng C
27/9/15
536
708
93
Tình hình là cuối tháng này, em lên kế hoạch ghé Vinpearl Tây Ninh (3N2Đ) đi chơi du lịch kết hợp thăm thú tòa thánh và núi bà.
  1. Xin kinh nghiệm đi tuyến nào tránh ngập và kẹt xe? (em ở khu vực Emart Gò Vấp)
  2. Tình hình tốc độ các đoạn trên cung đường này? Em nghe nói khu vực không thích ăn bánh mì.
  3. Các điểm dừng chân cũng như ăn uống mang nét đặc trưng riêng của khu vực. Cũng như thăm thú mới lạ.
Tây Ninh chỉ có duy nhất 1 con đường QL22 đi, làm 1 lèo hơn 2 tiếng tới mà ông hỏi đường tránh ngập với dừng chân ăn uống, làm như đi xuyên Việt.

Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Đi Quang Trung, qua cầu vượt thì quẹo phải vô trong Khu công viên phần mềm, theo đường nội bộ rồi ra cổng trên đường QL1 để chui qua cái cầu vượt để tới An Sương. Quẹo phải để theo QL22 đi tiếp. Ngang Hóc Môn có cái quán hủ tiếu giò heo bên tay phải, quán lớn nhiều xe ghé ăn, bác đi ngang là thấy nhưng tiếc là mình quên địa chỉ. Nêu không thì đi tới Trảng Bàng ăn bánh canh.
đi tiếp tới Gò Dầu quẹo phải thẳng tiến là tới tây Ninh

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Sài Gòn-Tây Ninh thì đi 2 ngày 1 đêm là đủ rồi bác!
Em quê Tây Ninh, sống Sài Gòn, cứ khoảng 2 tuần về Tây Ninh 1 lần.
Bác chỉ đi QL22 lên Tây Ninh thôi, xe hay kẹt từ ngã tư An Sương ra đến ngã ba Hồng Châu (Hốc Môn), dù kẹt cỡ nào thì thời gian đi từ Sài Gòn-Tây Ninh không quá 2 giờ 30 phút.
Bác đi cứ đúng tốc độ, tuân thủ biển báo là ok, không ai phạt bác cả.
Nội thị cứ max 60 km/h, ngoài đô thi thì max 80km/h.
Đoạn có dãy phân cách làn ôtô và gắn máy riêng (Trường Chinh Cộng Hòa- cho đến Cầu Vượt Củ Chi) bác chạy max 80km/h. Từ qua cầu vượt Củ Chi cho đến địa phận Trảng Bàng-Tây Ninh: max 60 km/h, khi hết biển báo nội thị thì bác chạy max 80km/h. Từ Sài Gòn về Tây Ninh đều có con lươn cứng ở giữa.
Những món ăn đặc sản của Tây Ninh:
  • Bánh canh Trảng Bàng (Quán Năm Dung, Út Huệ -từ QL22 rẽ vào khoảng 500m), bên ngoài thì có quán Bé Năm.
  • Đến Tp Tây Ninh thì có món ăn đặc sản: ốc núi, thằn lằn núi, rất nhiều quán
Dân Tây Ninh hiền khô à, các quán bán đúng giá, không có chuyện chặc chém!
Tham quan:
  • Cáp treo Núi Bà Tây Ninh ( tập đoàn Sun group đầu tư rất hiện đại-đi đến đỉnh núi luôn: 986m, giá vé khứ hồi hình như 200k/ người)
  • Tham quan Tòa Thánh Cao Đài : (nên đi buổi trưa 12 giờ, vào xem các tín đồ cúng).
  • Tham quan: Hồ Dầu Tiếng
  • Trung Ương Cục Miền Nam (cách trung tâm thành phố khoảng 40km).
  • Nếu có thời gian rảnh thì bác nên tham quan Chợ Long Hoa ( kiến trúc thiết kế hình bát quái- 8 cửa).
  • Tham quan Trí Huệ Cung-Ao Thất Bửu, Vạn Pháp Cung và Dưỡng Lão Đường Qui Thiện.
Các điểm tham quan trên đều không tốn phí nhé bác (trừ vé tham quan Núi Bà & cáp treo Núi Bà)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
12/9/19
99
76
18
34
dongsuh.vn
Tây Ninh chỉ có duy nhất 1 con đường QL22 đi, làm 1 lèo hơn 2 tiếng tới mà ông hỏi đường tránh ngập với dừng chân ăn uống, làm như đi xuyên Việt.
Bác nói lạ, nếu biết thì mình đã không hỏi? Bình thường 2 tiếng nhưng nếu kẹt thì bao lâu?
Mình đi chơi thăm thú cùng gia đình nhỏ, chứ ko phải thị phị lên comment chẳng mang tính xây dựng.
Bộ đi xuyên Việt mà bỏ quên não để ở nhà như bác thì mới được hỏi sao?

Cẩn tắc vô ưu, mình lắp não nên mới lên hỏi cho chắc nhé bác.

Hạng B1
12/9/19
99
76
18
34
dongsuh.vn
Đi Quang Trung, qua cầu vượt thì quẹo phải vô trong Khu công viên phần mềm, theo đường nội bộ rồi ra cổng trên đường QL1 để chui qua cái cầu vượt để tới An Sương. Quẹo phải để theo QL22 đi tiếp. Ngang Hóc Môn có cái quán hủ tiếu giò heo bên tay phải, quán lớn nhiều xe ghé ăn, bác đi ngang là thấy nhưng tiếc là mình quên địa chỉ. Nêu không thì đi tới Trảng Bàng ăn bánh canh.
đi tiếp tới Gò Dầu quẹo phải thẳng tiến là tới tây Ninh
Thanks bác, để em ghé ăn thử.

Hạng B1
12/9/19
99
76
18
34
dongsuh.vn
Sài Gòn-Tây Ninh thì đi 2 ngày 1 đêm là đủ rồi bác!
Em quê Tây Ninh, sống Sài Gòn, cứ khoảng 2 tuần về Tây Ninh 1 lần.
Bác chỉ đi QL22 lên Tây Ninh thôi, xe hay kẹt từ ngã tư An Sương ra đến ngã ba Hồng Châu (Hốc Môn), dù kẹt cỡ nào thì thời gian đi từ Sài Gòn-Tây Ninh không quá 2 giờ 30 phút.
Bác đi cứ đúng tốc độ, tuân thủ biển báo là ok, không ai phạt bác cả.
Nội thị cứ max 60 km/h, ngoài đô thi thì max 80km/h.
Đoạn có dãy phân cách làn ôtô và gắn máy riêng (Trường Chinh Cộng Hòa- cho đến Cầu Vượt Củ Chi) bác chạy max 80km/h. Từ qua cầu vượt Củ Chi cho đến địa phận Trảng Bàng-Tây Ninh: max 60 km/h, khi hết biển báo nội thị thì bác chạy max 80km/h. Từ Sài Gòn về Tây Ninh đều có con lươn cứng ở giữa.
Những món ăn đặc sản của Tây Ninh:
  • Bánh canh Trảng Bàng (Quán Năm Dung, Út Huệ -từ QL22 rẽ vào khoảng 500m), bên ngoài thì có quán Bé Năm.
  • Đến Tp Tây Ninh thì có món ăn đặc sản: ốc núi, thằn lằn núi, rất nhiều quán
Dân Tây Ninh hiền khô à, các quán bán đúng giá, không có chuyện chặc chém!
Tham quan:
  • Cáp treo Núi Bà Tây Ninh ( tập đoàn Sun group đầu tư rất hiện đại-đi đến đỉnh núi luôn: 986m, giá vé khứ hồi hình như 200k/ người)
  • Tham quan Tòa Thánh Cao Đài : (nên đi buổi trưa 12 giờ, vào xem các tín đồ cúng).
  • Tham quan: Hồ Dầu Tiếng
  • Trung Ương Cục Miền Nam (cách trung tâm thành phố khoảng 40km).
  • Nếu có thời gian rảnh thì bác nên tham quan Chợ Long Hoa ( kiến trúc thiết kế hình bát quái- 8 cửa).
  • Tham quan Trí Huệ Cung-Ao Thất Bửu, Vạn Pháp Cung và Dưỡng Lão Đường Qui Thiện.
Các điểm tham quan trên đều không tốn phí nhé bác (trừ vé tham quan Núi Bà & cáp treo Núi Bà)
Cám ơn bác, rất chi tiết luôn.
Mình sẽ sắp thời gian đi cho hết.