Hạng B1
22/1/20
54
1.062
83
40
Chuyện bình thường, quan trọng hai bên đồng ý và có hợp đồng rõ ràng minh bạch để sau này có sự cố thì có cơ chế giải quyết. Mình có vài người quen bác sĩ mở thẫm mỹ viện vs chăm sóc da kiểu này, tuy nhiên thường lập công ty chia cổ phần/lợi nhuận với nhau để làm lâu dài chứ việc cho luôn cái phòng khám sau xx năm thì chưa gặp. Tuy nhiên, mọi chuyện vẫn là sự thoả thuận giữa hai bên, nếu a thích và bên kia chịu thì chốt thôi.

Mình cũng chỉ mới tìm hiểu sơ về nguyên tắc chung thôi chứ chưa hiểu sâu về các cơ chế đằng sau nên mới lên đây thỉnh các cao nhân. Nếu là kiểu góp cổ phần, ăn chia bình thường thì không đáng nói rồi. Cũng có nhiều nguyên nhân mà không thể áp dụng được: mình không muốn chung đụng lắm thầy nhiều ma, nha sĩ không có nhiều tiền, chưa có máu kinh doanh, chưa muốn rủi ro v.v…

Hạng B1
22/1/20
54
1.062
83
40
Ai đứng tên?

Theo mình hiểu thì mình đứng tên chủ thể chính, nha sĩ tất nhiên đứng tên chuyên môn, giấy phép hành nghề…sau này khi chuyển thì cho nha sĩ đứng hết. Đấy là mình hiểu vậy thôi, nếu có gì khác thì bác chỉ giáo giúp.

Hạng D
12/10/12
2.428
87.908
113
Theo mình hiểu thì mình đứng tên chủ thể chính, nha sĩ tất nhiên đứng tên chuyên môn, giấy phép hành nghề…sau này khi chuyển thì cho nha sĩ đứng hết. Đấy là mình hiểu vậy thôi, nếu có gì khác thì bác chỉ giáo giúp.
Vậy thì Ok rồi. Anh làm đi. Sang năm nhớ review cho mọi người biết nhen?

Hạng C
9/9/14
933
21.558
93
Bên ông nha sĩ cũng có rủi ro, lý do là thay vì có thể đi làm ở chỗ khác thì bây giờ phải ngồi ở cái phòng khám này để khám, mà nếu cái phòng khám này không ok thì sau này lại phải đi tìm job mới.

Tuy nhiên, anh chủ thớt có vẻ nắm đằng lưỡi nhiều hơn.

Hạng C
11/2/09
628
547
93
hầu hết nha sĩ thực sự chỉ mang bằng ra cho thuê, tháng kiếm mấy chục, còn lại đi làm BV cho nâng tay nghề, lấy quan hệ. Còn làm phòng nha thì lật lại vế 1 ra ngay câu chuyện.

Hạng B1
22/1/20
54
1.062
83
40
hầu hết nha sĩ thực sự chỉ mang bằng ra cho thuê, tháng kiếm mấy chục, còn lại đi làm BV cho nâng tay nghề, lấy quan hệ. Còn làm phòng nha thì lật lại vế 1 ra ngay câu chuyện.

Vậy người trực tiếp làm phòng nha là ai?