Tập Lái
7/3/13
15
0
0
Công ty em có xe Ford Everest 2.5 máy dầu 2010 MT 1 cầu, giám đốc khi biết em đã có bằng nói thỉnh thoảng sẽ điều em lái đi. Nhưng em có nghe bạn đồn Ford Everest MT dùng bánh đà kép, dễ bị cháy côn, nên em xin hỏi cách lái Ford Everest để không bị cháy côn, không gì lỡ đang đi công trình cách thành phố cả mấy trăm cây hay đang trên quốc lộ cách thành phố cả trăm cây mà cháy côn thì...

Hạng B2
6/11/12
185
94
28
Bác chạy xe đừng vê côn là được mà, sang số nhanh và dứt khoát xong thì xin dặt chân trái xuống sàn xe,hihi....là bài của lái xe an toàn và không mỏi chân trái.

• Like
Reactions: quang_dinh20002000
Tập Lái
7/3/13
15
0
0
Nhưng cho em hỏi khi giờ cao điểm, xe trước chạy chậm quá ,thì em không vê côn thì làm sao, khi mà dẫm hết côn thì xe đứng yên, còn nhả hết côn ra thì xe húc đuôi xe trước.

Tập Lái
7/3/13
15
0
0
Nhưng cho em hỏi khi giờ cao điểm, xe trước chạy chậm quá ,thì em không vê côn thì làm sao, khi mà dẫm hết côn thì xe đứng yên, còn nhả hết côn ra thì xe húc đuôi xe trước.

Tập Lái
7/3/13
15
0
0

Hạng C
1/3/13
578
377
63
thì bác phải đi số phù hợp, khi đi đường phố, chủ yếu là chạy bằng côn và số vậy nên bác buông chân ga, chọn số phù hợp với tốc độ và dìu em nó thôi, còn không thì vượt, còn không kiếm quán bia lạnh và vài em đến nữa đêm đường vắng rồi về...

Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45
Bác chủ chắc mới đi xe nên lo lắng vậy thôi. Cứ yên tâm đi bác, em chạy xe số sàn gần chục năm rồi mới bị cháy bố ly hợp 1 lần thôi :D:D:D

Hạng C
10/8/12
515
46
28
Chào bác chủ.
Để hạn chế việc cháy côn thì chỉ có duy nhất một nguyên tắc mà các trung tâm dạy lái ngày nay thường hay quên dặn học viên "muốn đạp ga thì hãy buông hẳn chân côn", thêm vào đó là dòng xe này chân côn hơi nhạy nên khi đang chạy, bác đừng bao giờ gác chân trái lên chân côn bác nhé.
Chúc V2 bác luôn khỏe!